Mình muốn đăng ký công ty TNHH 1 thành viên ?

Chủ đề   RSS   
  • #319448 19/04/2014

    luongnguyenseo

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Mình muốn đăng ký công ty TNHH 1 thành viên ?

    Mình muốn đăng ký công ty TNHH 1 thành viên và kinh doanh tổng hợp không biết mình đăng ký như thế nào ?

    Hiện tại mình bán dinh dưỡng thể hình site : http://www.dinhduongthehinh.com/ giờ muốn phát triển thêm nên đăng ký cữa hàng hay là thành lập công ty ?

    Anh chị em tư vấn giúp. Cảm ơn anh chị em nhiều !

     
    4267 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #319708   21/04/2014
    Được đánh dấu trả lời

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 75
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5515
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 435 lần


    Chào bạn!

    Vấn đề bạn thắc mắc, Luật sư giải đáp như sau:

    Bạn đang kinh doanh dinh dưỡng thể hình và muốn phát triển, mở rộng quy mô kinh doanh thì theo tôi, bạn nên thành lập công ty để thuận tiện cho việc giao dịch kinh doanh.

    Vấn đề thành lập công ty TNHH 1 TV, trình tự thủ tục được quy định rõ tại Điều 21, Nghị định 43/2010/QĐ-CP của Chính phủ về Đăng ký kinh doanh.

    Trên đây là nội dung giải đáp của LS dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp. Tuy nhiên để được tư vấn cụ thể, chi tiết hơn bạn có thể gửi thêm tài liệu hoặc đến gặp trực tiếp Luật sư tại công ty Luật Thành đô.

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

    Luật sư Nguyễn Lâm Sơn

    Hotline: 0919 089 888

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Điện thoại: 024 3789 8686

    Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến: 1900 1958

    Email: luatsu@luatthanhdo.com.vn

    Website: http://luatthanhdo.com - http://luatthanhdo.com.vn

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ email: luatsu@luatthanhdo.com.vn, Website: www.luatthanhdo.com - www.luatthanhdo.com.vn hoặc tổng đài tư vấn luật trực tuyến: 1900 1958

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lamsonlawyer vì bài viết hữu ích
    VicRicky (26/04/2014)
  • #320438   24/04/2014
    Được đánh dấu trả lời

    luathoabinh
    luathoabinh
    Top 150
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2013
    Tổng số bài viết (545)
    Số điểm: 3610
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 158 lần


    Chào bạn, bạn có thể thành lập công ty TNHH 1 thành viên. Hồ sơ thành lập công ty TNHH cũng đơn giản bao gồm CMND bản sao chứng thực trong thời hạn 15 năm + Dự thảo điều lệ và Giấy đề nghị thành lập công ty gửi lên Phòng đăng ký kinh doanh nơi bạn dự định mở công ty. Nếu hồ sơ đầy đủ và không có sai sót thì sau 5 ngày làm việc bạn sẽ có đăng ký kinh doanh sau đó bạn làm thủ tục khắc con dấu pháp nhân.

    Nếu quy mô của bạn chưa lớn có thể mở hộ kinh doanh cá thể thì cũng cần CMND + Sổ hộ khẩu + Hợp đồng thuê/mượn trụ sở nếu không có giấy tờ chứng minh trụ sở và nộp tại phòng đăng ký kinh doanh thuộc UBND cấp quận/huyện nơi bạn dự định đặt trụ sở hộ kinh doanh.

    Chúc bạn thành công

    TRUNG TÂM TƯ VẤN PHÁP LUẬT – VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HÒA BÌNH

    Website: http://www.luathoabinh.com/

    Văn phòng tại Hà Nội: Số 09 Lê Văn Lương, Hà Đông, Hà Nội - Điện thoại: 04 6292 4060 Hot-line: 0936 171 023

    Văn phòng tại TP Hồ Chí Minh: 68/240 đường Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1, TP Hồ Chí Minh - Hot-line: 0936 171 023

    Email: luathoabinh.com@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn luathoabinh vì bài viết hữu ích
    luongnguyenseo (25/04/2014) VicRicky (26/04/2014)
  • #320645   26/04/2014

    trasua1990
    trasua1990

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/04/2014
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 108
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 9 lần


    Chào bạn.

    Để thành lập công ty tnhh 1 thành viên bạn cần đáp ứng được các điều kiện sau nhé.

    - Tên công ty: Không bị trùng, không gây nhầm lẫn...;
    - Trụ sở: Hợp pháp, có địa chỉ rõ ràng;
    - Ngành nghề kinh doanh: Đảm bảo có trong hệ thống ngành nghề kinh tế quốc dân hoặc pháp luật chuyên ngành;
    - Vốn: Đảm bảo vốn pháp định đối với các ngành nghề yêu cầu vốn pháp định;
    - Chủ doanh nghiệp: Không vi phạm điều 13 Luật doanh nghiệp.
    - Do một tổ chức hoặc một cá nhân duy nhất làm chủ sở hữu;

     

     
    Báo quản trị |  
  • #320676   26/04/2014

    thanhthuykt5
    thanhthuykt5

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


     Chào Luật Sư cho em hỏi

     

      Em  mở hộ kinh  doanh cá thể, đã có giấy phét kinh  doanh,  sau đó em lên  cơ qua  thuế để  đăng ký  và   mau hóa đơn bán hàng thông thương , nhưng cơ qua  thuế  không bán mà nói đưa  thông tin cho họ xuất hóa đơn, vậy có đúng  không ?(  nếu mà  xuất hóa đơn như vậy bấn tiện cho bên em quá chạy lên chạy xuống với thuế)

     

      Cảm ơn Luật Sư.

     
    Báo quản trị |  
  • #322854   12/05/2014

    Lypnt
    Lypnt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn! Tôi là nhân viên của công ty Luật PNT và cộng sự. Về vấn đề thành lập công ty TNHH 1 thành viên, tôi xin tư vấn cho bạn những vấn đề sau:

    Thứ nhất, về tên của doanh nghiệp có tên tiếng việt, tên tiếng nước ngoài, tên viết tắt, tên của doanh nghiệp phải đáp ứng các điều kiện về tên theo các quy định từ điều 31 đến điều 34 Luật Doanh nghiệp 2005. 

    Thứ hai, về trụ sở của doanh nghiệp, chọn một trụ sở chính của công ty thỏa mãn các điều kiện được quy định tại Điều 35 Luật Doanh nghiệp.

    Thứ ba, về ngành nghề đăng kí kinh doanh, công ty lựa chọn cho mình ngành nghề kinh doanh phù hợp với khả năng tài chính và ý muốn của mình.

    Thứ tư, về vốn điều lệ, Luật không quy định mức vốn điều lệ tối thiểu là bao nhiêu, trừ một số ngành nghề kinh doanh yêu cầu đáp ứng về vốn pháp định.

    Thứ năm, về người đại diện theo pháp luật, người đại diện theo pháp luật được quy định tại khoản 5 Điều 67 LDN 2005.


     

     
     
     
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com