DanLuat 2015

Mình bị bắt vì tội không mở đèn xe ????

Chủ đề   RSS   
  • #236641 01/01/2013

    anhv41

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/01/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Mình bị bắt vì tội không mở đèn xe ????

    Hum wa ngày 31/12 khi lưu thông trên đường mình đã vô tình không bật đèn chiếu sáng , khi bị anh công an mời vào thì mình mới giật mình là từ nãy tới giờ mình vẫn chưa có mở đèn , mình cũng không đem giấy tờ gì cả thế là xe của mình đã về đồn .

    Nay các bác cho mình hỏi nếu đóng phạt thì mình sẽ chịu bao nhiu tiền vậy ???

    Vs lại hùi tháng 7 năm 2011 mình có bị bắt 1 lần và tịch biên bằng lái trong giấy hẹn mình là đến ngày 30/8 đến lấy bằng về . nhưng trước đó mình đã bị mất ví thế là đi luôn cái CMND , giấy tờ xe vs cả biên lai nộp tiền phạt nay mình đã tìm lại dc CMND do người ta nhặt dc đem trả còn 2 giấy tờ kia thì toi mất tiêu rồi , mình cũng không bik phải làm sao tính đến nay là dc 1 năm mấy rồi .

    Hiện giờ mình phải làm gì đây mong các bạn tư vấn giúp mình vs . 

    Thân 

     
    9001 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #236699   01/01/2013

    thanhhlu
    thanhhlu
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/06/2012
    Tổng số bài viết (189)
    Số điểm: 3180
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 91 lần


    Chào bạn! 

    Chúng tôi tư vấn cho bạn như sau: 

    Thứ nhất, về lỗi không bật đèn khi tham gia giao thông vào khung giờ quy định phải bật đèn, theo quy định tại Điều 8  khoản 3 điểm g, Nghị định34/2010/NĐ-CP được sửa đổi bổ sung bởi Nghị định 71/2012?NĐ-CP thì mức phạt  từ 600-800 ngàn đồng. 

    Thứ hai, việc bạn bị phạt mà quá thời điểm theo như giấy hẹn mà chưa đến lấy thì theo tôi nếu bây giờ bạn tới nộp tiền phạt thì không còn hiệu lực nữa. Do đó bạn nên đăng ký thi lại GPLX và làm thủ tục xin cấp lại tại cơ quan có thẩm quyền Đk xe, bạn nên đến trực tiếp tại cơ quan đó để họ hướng dẫn thủ tục cụ thể.

    Chúc bạn năm mới nhiều may mắn và thành công!

    Thân ái.   

    Luật sư Nguyễn Tiến Thành - Công ty Luật TNHH SEC Việt Nam

    Email: Tienthanhbg09@gmail.com

    Hotline: 01688 024 604 - 01234110689

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhhlu vì bài viết hữu ích
    anhv41 (02/01/2013)
  • #236742   02/01/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1956 lần


    Thân chào bạn anhv41!

    Vấn đề thứ nhất bạn tham khảo tư vấn cả bạn thanhhlu.

    Vấn đề thứ hai, bạn có thể liên hệ trực tiếp cơ quan đã ra Quyết định xử phạt hành chính, để làm cam kết và theo sự hướng dẫn của Cơ quan này bạn có thể làm lại thủ tục đóng phạt và nhận lại bằng lái xe.

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
  • #236770   02/01/2013

    anhv41
    anhv41

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/01/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    sao mức phạt cao quá vậy , mình chỉ không mở đèn thui mà vs lại mình đi xe moto chứ có phải oto đâu mà phat cao quá vậy trời 

     
    Báo quản trị |  
  • #236804   02/01/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13667)
    Số điểm: 94161
    Cảm ơn: 3093
    Được cảm ơn 4718 lần
    SMod

    Chào , lỗi không mở đèn xe đối với xe gắn máy là 80-100K.

    Tuy nhiên trường hợp của bạn thì đây chỉ là một phần nộp phạt. Theo mô tả thì bạn còn có thể bị phạt các lỗi

    1. Không mang giấy tờ xe

    2. Không mang giấy bảo hiểm

    3. Không có bằng lái, mức này từ 800-1200K lận đó

     
    Báo quản trị |