Miễn xét trình độ ngoại ngữ và tin học đối với giáo viên cao tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #568355 27/02/2021

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 137 lần


    Miễn xét trình độ ngoại ngữ và tin học đối với giáo viên cao tuổi

    Tôi sinh năm 1964, làm hồ sơ thăng hạng tử GVTHPT hạng III lên hạng II- Như vậy khi làm hồ sơ có cần điều kiện phải có chứng chỉ tin học cơ bản và chứng chỉ ngoại ngữ không? (Vì theo thông tư 28 thì được miễn xét điều kiện này cho nam đủ từ 55 tuổi rở lên)
     
     
    82 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #568371   27/02/2021

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 188 lần


    Liên quan đến nội dung này anh tham khảo quy định tại Thông tư 28/2017/TT-BGDĐT về quy định tiêu chuẩn, điều kiện, nội dung, hình thức xét thăng hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên mầm non, phổ thông công lập do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.

    Theo đó, Điều 9 thông tư 28 quy định như sau:

    "Điều 9. Trường hợp miễn xét trình độ ngoại ngữ và tin học trong kỳ xét thăng hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên

    1. Giáo viên tính đến ngày 31 tháng 12 của năm tổ chức xét thăng hạng, có tuổi đời từ đủ 55 tuổi trở lên đối với nam và từ đủ 50 tuổi trở lên đối với nữ thì được miễn xét trình độ ngoại ngữ, tin học theo quy định của hạng chức danh nghề nghiệp.

    2. Trong trường hợp giáo viên thuộc khoản 1 Điều này có trình độ ngoại ngữ, tin học cao hơn so với quy định về trình độ ngoại ngữ, tin học tối thiểu của hạng thì vẫn được xét để tính điểm tăng thêm."

     
    Báo quản trị |