Mẹ đơn thân có lấy chồng công an được không?

Chủ đề   RSS   
  • #551499 10/07/2020

    VyMai6868

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:10/07/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Mẹ đơn thân có lấy chồng công an được không?

    Em chào luật sư,cho em hỏi là mẹ đơn thân thì có lấy chồng công an được không ạ?

     
    569 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn VyMai6868 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (10/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #551504   10/07/2020

    LuatsuPhamThanhHuu
    LuatsuPhamThanhHuu
    Top 500
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2020
    Tổng số bài viết (143)
    Số điểm: 1040
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 184 lần
    Lawyer

    Chào bạn,
     
    Pháp luật không cấm mẹ đơn thân có chồng công an; bất kỳ ai thỏa được quy định tại Điều 8 Luật hôn nhân và gia đình thì được kết hôn.
    Điều 8. Điều kiện kết hôn
    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:
    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;
    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;
    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;
    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này.
    2. Nhà nước không thừa nhận hôn nhân giữa những người cùng giới tính.

    Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

    Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn LuatsuPhamThanhHuu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (10/07/2020) VyMai6868 (12/07/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com