mẹ chồng cho con dâu đất thì đóng thuế thu nhập như thế nào ah???

Chủ đề   RSS   
  • #231418 06/12/2012

    nguyenthanhtu0212

    Male
    Mầm

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:18/05/2011
    Tổng số bài viết (67)
    Số điểm: 960
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 6 lần


    mẹ chồng cho con dâu đất thì đóng thuế thu nhập như thế nào ah???

    LS cho tôi hỏi trường hợ mẹ chồng cho con dâu đất thì phải đóng thuế bao thu nhập cá nhân như thế nào ạ??

     
    3684 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #231509   06/12/2012

    luonglawyer
    luonglawyer
    Top 200
    Male
    Cao Đẳng

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/07/2007
    Tổng số bài viết (323)
    Số điểm: 31058
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 143 lần


    trường hợp này được miễn thuế TNCN bạn ah

    --------------------------

    Luật sư Lê Ngọc Lương

    Điện thoại: 090.2112.383

    Email: luonglawyer@gmail.com

    * Tư vấn, hỗ trợ pháp lý, tham gia tố tụng trong các lĩnh vực Đầu tư, Doanh nghiệp, Đất đai - BĐS, Dân sự, Lao động, Hành chính, Hôn nhân - Gia đình;

    * Soạn thảo, thẩm định, kiểm tra tính pháp lý của Hợp đồng, Quy chế, Văn bản thỏa thuận....

    * Đại diện ngoài tố tụng theo yêu cầu khách hàng.

    * Dịch vụ pháp lý khác theo yêu cầu.

     
    Báo quản trị |  
  • #231538   06/12/2012

    luathason
    luathason

    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/03/2012
    Tổng số bài viết (77)
    Số điểm: 612
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 42 lần


    Chào bạn, theo quy định tại Nghị định 100/2008/NĐ-CP hướng dẫn thi hành Luật thuế thu nhập cá nhân:

    Điều 4. Thu nhập được miễn thuế

    1. Thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản giữa vợ với chồng; cha đẻ, mẹ đẻ với con đẻ; cha nuôi, mẹ nuôi với con nuôi; cha chồng, mẹ chồng với con dâu; cha vợ, mẹ vợ với con rể; ông nội, bà nội với cháu nội; ông ngoại, bà ngoại với cháu ngoại; anh, chị em ruột với nhau.

    Như vậy, trong trường hợp này việc chuyển nhượng đất giữa mẹ chồng và con dâu được miễn thuế TNCN

    Thân!

    CÔNG TY LUẬT TNHH HÀ SƠN.

    Số 156 Lê Đức Thọ (kéo dài), phường Mai Dịch, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội.

    Email: hasonlaw@gmail.com Website: luathason.com

    Điện thoại: 0169.364.9999

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn luathason vì bài viết hữu ích
    invalid5419941513 (07/12/2012) nguyenthanhtu0212 (11/12/2012)