Mất hóa đơn thông thường đã hạch toán

Chủ đề   RSS   
  • #66055 29/10/2010

    hangtrandic1981

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mất hóa đơn thông thường đã hạch toán

    Xin cho em hỏi?

    Công ty em là doanh nghiệp nhà nước. Trong tháng 05/2007 công ty em có nhận được 03 hóa đơn thông thường  và đã hạch toán nhập xuất vào công trình. Sau ngày 31/05/2007 công ty em đã cổ phần hóa và chuyển thành công ty cổ phần.Trong năm 2010 công ty phát hiện bị mất 03 hóa đơn trên cùng với các phiếu nhập xuất đính kèm.

    Vậy anh cho em hỏi trong trường hợp này thì công ty nên xử lý như thế nào?

     
    8179 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #66173   30/10/2010

    Tranthituyen85
    Tranthituyen85

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:25/09/2010
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn !
    Hóa đơn đã hoạch toán năm 2007 thi cơ quan thuế đã kiểm tra
    Theo mình thì Công ty bạn cũng có thể làm một biên bản giải trình vấn đề đó và gửi cho bên công ty, DN kia nhờ họ xác nhận hóa đơn đó là đúng đồng thời nhờ họ phô tô hóa đơn kia rồi đóng dấu lên
     
    Báo quản trị |  
  • #66273   31/10/2010

    boloncon
    boloncon
    Top 500
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Trường hợp bạn bị mất hoá đơn mua hàng, bạn phải làm thông báo mất hoá đơn theo mẫu BC-21/HĐ ban hàng kèm theo Thông tư số 120/2002/TT-BTC gửi cơ quan thuế, đồng thời bạn đề nghị bên bán phôtô đóng dấu, xác nhận sao y liên 1 hoá đơn đã mất để làm căn cứ xác định chi phí.

     
    Báo quản trị |  
  • #66326   01/11/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2744 lần


    Bổ sung thêm bolo :
    Điều 5 - Đối với hành vi mất, cho và bán hoá đơn của Nghị Định89/2002/NĐ-CP quy định như sau :
    5.2 - Phạt tiền 200.000đồng đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hoá đơn đã sử dụng.

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |