Mất hoa đơn GTGT đã sử dụng!

Chủ đề   RSS   
  • #100149 03/05/2011

    lotus999

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mất hoa đơn GTGT đã sử dụng!

    Cho em hỏi!

    Em làm mất hóa đơn GTGT cả 2 liên đã sử dụng, do khách hàng lấy nhưng em không lấy lại được, vì  em không biết nên chưa khai báo với cơ quan thuế tới nay đã quá 05 ngày .Vậy nếu em bị phạt thì mức phạt là bao nhiêu?có cách nào để giảm bớt mức phạt không?

    Em cảm ơn rất nhiều!
     
    3403 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #102716   15/05/2011

    boyluat
    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1808)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 808 lần


    Theo Công văn 1267/TCT-CS xử phạt vi phạm hành chính mất hóa đơn và công văn đính chính Công văn 1297/TCT-VP đính chính công văn 1267/TCT-CS thì:

    Trường hợp mất hóa đơn sau ngày 1/1/2011 (hóa đơn có trong danh sách đăng ký với cơ quan thuế quản lý trực tiếp theo mẫu số 3.12 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC để được tiếp tục sử dụng tiếp sau ngày 1/1/2011) nếu có báo cáo mất các số hóa đơn nêu trên với cơ quan thuế trong thời hạn không quá 05 (năm) ngày kể từ ngày xảy ra việc mất các số hóa đơn thì không bị xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn. Quá thời hạn quy định về việc thông báo mất hóa đơn nêu trên, đơn vị làm mất hóa đơn mới thực hiện báo cáo mất hóa đơn cho cơ quan thuế thì bị xử phạt vi phạm hành chính theo quy định tại điểm b, khoản 6, Điều 33 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP.

    Áp dụng vào trường hợp của bạn thì bị xử phạt từ 5.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |