DanLuat 2015

MẤT HÓA ĐƠN CÓ CARE ĐẾN SỐ LƯỢNG HAY KO?

Chủ đề   RSS   
  • #271768 25/06/2013

    bluesky1984
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2012
    Tổng số bài viết (730)
    Số điểm: 6500
    Cảm ơn: 207
    Được cảm ơn 382 lần
    Moderator

    MẤT HÓA ĐƠN CÓ CARE ĐẾN SỐ LƯỢNG HAY KO?

    Mình tìm mò con mắt chưa thấy luật hay công văn nào đề cập rõ việc xử phạt mất hóa đơn có tính đến số lượng mất, từng tờ hóa đơn mất??

    Cả nhà ai có load lên reference, discuss nhé. 

     

    Cập nhật bởi bluesky1984 ngày 25/06/2013 11:17:52 CH
     
    2841 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #299193   25/11/2013

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1062 lần


    Ý chị là mất các liên hóa đơn hoặc là tính theo số tờ xuất ra?

     
    Báo quản trị |  
  • #299293   25/11/2013

    bluesky1984
    bluesky1984
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2012
    Tổng số bài viết (730)
    Số điểm: 6500
    Cảm ơn: 207
    Được cảm ơn 382 lần
    Moderator

    Cả hai em ạ.

    Bây giờ chị quan tâm cả đến hóa đơn lưu trữ hư hỏng....

     
    Báo quản trị |  
  • #299412   26/11/2013

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 50
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12256
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 763 lần
    Moderator

    Xử lý mất hóa đơn căn cứ vào hành vi chứ không có căn cứ vào số lượng mất bao nhiêu em gái.

    Xem hướng dẫn ở công văn 3789/TCT-CS ngày 11/11/2013

    Kính gửi: Cục thuế tỉnh Bình Định

    Tổng cục Thuế nhận được công văn số 1476/CT-HCQTTVAC ngày 04/07/2013 của Cục Thuế tỉnh Bình Định nêu vướng mắc về việc xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn. Về nội dung này, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

    Khoản 1 Điều 34 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010 của Chính phủ quy định xử phạt đối với hành vi người mua làm mất hóa đơn (liên 2), không quy định xử phạt theo số lượng hóa đơn mất. Người mua phải chịu trách nhiệm về tính chính xác của việc mua bán hàng hóa, dịch vụ, kê khai, khấu trừ và hoàn thuế đối với các hóa đơn bị mất.

    Đối với hành vi lập hóa đơn giao cho khách hàng trước khi gửi Thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế, tại khoản 2 Điều 37 và Khoản 5 điều 38 Nghị định số 109/2013/NĐ-CP ngày 24/09/2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực hóa đơn đã quy định cụ thể. Tổng cục Thuế đang dự thảo Thông tư hướng dẫn xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn quy định tại Nghị định số 109/2013/NĐ-CP nêu trên.

    Tổng cục Thuế trả lời để Cục Thuế tỉnh Bình Định biết./.

    Nhận dọn dẹp sổ sách kế toán, báo cáo thuế, báo cáo tài chính,tư vấn kế toán, tư vấn thuế tại TPHCM và các tỉnh liền kề với giá vô cùng hấp dẫn. Quý DN có nhu cầu liên hệ : Văn Thức - ĐT 0909.837.702 - 0988.543.342

    Facebook: https://www.facebook.com/mrvanthuc1979

     
    Báo quản trị |  
  • #299498   26/11/2013

    bluesky1984
    bluesky1984
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2012
    Tổng số bài viết (730)
    Số điểm: 6500
    Cảm ơn: 207
    Được cảm ơn 382 lần
    Moderator

    Chính xác, anh trai yêu dấu ơi ời . Vấn đề này, bây giờ em đã được làm rõ hơn với công văn anh load lên, khẳng định rõ ràng nhất. 

    Cơ mà, bây giờ em còn quan tâm vấn đề bên cạnh đó nữa. Hư hỏng hóa đơn trong quá trình lưu trữ, anh zai ợ 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-