Mã số quan hệ ngân sách

Chủ đề   RSS   
  • #302813 17/12/2013

    toloan89

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/11/2013
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần


    Mã số quan hệ ngân sách

    Thưa luật sư,

    Bên em có phần mềm tự in Hóa đơn, trên Hóa đơn đã đăng kí không thể hiện Mã quan hệ Ngân sách mà chỉ có mã số thuế, Bên khách hàng yêu cầu điền mã ngân sách mới thanh toán được. Em điền mã ngân sách vào phần Mã số thuế có được không ạ ?. Thông thường Hóa đơn đặt in cũng không có mục này?

    Cự Giải: Làm người khác ghen tị vì con người Cự Giải quá tuyệt vời, nhiều đức tính tốt (*mắt chớp chớp: :">)

     
    8724 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #328522   16/06/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2766)
    Số điểm: 31936
    Cảm ơn: 728
    Được cảm ơn 1115 lần


    Theo quy định thì sẽ không càn ghi nếu hóa đơn không có chỗ, nhưng nếu họ cứ bắt ghi thì bạn ghi vào phần MST vẫn được.

    Điều 11. Sử dụng mã số đơn vị có quan hệ với ngân sách
    Mã số đơn vị có quan hệ với ngân sách bắt đầu được sử dụng thống nhất trong cả nước từ ngày 01/01/2009. 
    Các đơn vị có quan hệ với ngân sách, cơ quan tài chính và các cơ quan liên quan có trách nhiệm sử dụng mã số đơn vị có quan hệ với ngân sách theo quy định cụ thể sau:
    1. Đối với đơn vị có quan hệ với ngân sách
    Các đơn vị có quan hệ với ngân sách sử dụng mã số của mình cho mọi hoạt động giao dịch về ngân sách từ khâu lập dự toán, tổng hợp và phân bổ dự toán, chấp hành và quyết toán ngân sách và phải ghi mã số của mình trên mọi giấy tờ giao dịch, sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ, báo cáo liên quan tới việc sử dụng ngân sách Nhà nước.
     
    Quyết định 90/2007/QĐ-BTC
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    maivan1203 (23/06/2014)