Ly Hôn đòi quyền nuôi con ( 4 tuổi và 11 tháng) nhờ các luật sư giúp đỡ

Chủ đề   RSS   
  • #210116 29/08/2012

    khoetm2

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:27/09/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 1 lần


    Ly Hôn đòi quyền nuôi con ( 4 tuổi và 11 tháng) nhờ các luật sư giúp đỡ

    Tôi có chuyện này mong các Luật sư giúp đỡ !
    Tôi có một người bạn cô ấy lấy chồng cũng nhiều năm rồi, có 2 đứa con một đứa 4 tuổi và một đứa 11 tháng. vợ chồng thì không có chuyện gì nhưng khó chỗ mẹ chồng cô ấy thật là đáng sợ, ko biết sao mà mẹ chồng cô ấy ghét cô ấy lắm bà ấy đuổi cô này đi hoài, mắng nhiếc chửi rủa rốt cuộc bắt 2 vợ chồng li dị, chồng cô ấy thì nghe lời mẹ, sau nhiều lần hòa giải ko thành tòa án chấp nhận giải quyết vụ ly hôn này.
    Bà mẹ chồng bắt đứa lớn 4 tuổi ko cho cô này thăm nom chắm sóc gì cả, có thăm thì cũng vài phút là bả giựt lại ngay. nguyện vọng của cô này và gia đình bên vợ là được chăm sóc 2 đứa con, còn về tài sản ko lấy bất cứ một thứ gì? theo tôi được biết thì đứa con 11 tháng thì theo mẹ là chắc chắn, còn không biết đứa 4 tuổi kia thì sao?mong các luật sư tư vấn giúp tôi, mấy hôm nay cô ấy qua nhà xin số điện thoại gọi hỏi tôi mà nó khóc nhiều lắm, mà tôi ko dám chắc nữa nên em rất cần sự giúp đỡ tư vấn của các luật sư

    Tôi xin chân thành cảm ơn

    Phạm Ngọc Khỏe

    Cập nhật bởi ThanhLongLS ngày 29/08/2012 03:15:11 CH

    Trẻ con học luật

     
    5740 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #210224   29/08/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Khoản 2, Điều 92 luật HNGĐ 2000 quy định: " Vợ, chồng thoả thuận về người trực tiếp nuôi con, quyền và nghĩa vụ của mỗi bên sau khi ly hôn đối với con; nếu không thoả thuận được thì Toà án quyết định giao con cho một bên trực tiếp nuôi căn cứ vào quyền lợi về mọi mặt của con; nếu con từ đủ chín tuổi trở lên thì phải xem xét nguyện vọng của con.

    Về nguyên tắc, con dưới ba tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, nếu các bên không có thoả thuận khác". Như vậy đối với con chung đã 4 tuổi thì cha và mẹ sẽ thỏa thuận việc  nuôi con chung sẽ do hai bên thỏa thuận. Trường hợp không thỏa thuận được thì Tòa án sẽ quyết định.
     

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    khoetm2 (30/08/2012) Ilovemykids (31/08/2012)
  • #210292   30/08/2012

    khoetm2
    khoetm2

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:27/09/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 1 lần


    Cám ơn sự tư vấn của luật sư

    Trẻ con học luật

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869