DanLuat 2015

Lương nhân viên chưa có MST cá nhân có được tính vào chi phí hợp lý

Chủ đề   RSS   
  • #306796 15/01/2014

    thuhuyen-kt

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/08/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Lương nhân viên chưa có MST cá nhân có được tính vào chi phí hợp lý

    Công ty mình mới thành lập được hơn 2 tháng (từ tháng 11/2013). Có thuê 2 nhân viên làm kế toán và văn phòng. Nhưng cả hai bạn chưa có mã số thuế cá nhân. Vậy xin hỏi số tiền lương của 2 bạn đấy (4tr/tháng) có được tính vào chi phí hợp lý trong năm 2013 không? Nếu muốn trở thành chi phí hợp lý thì phải bổ sung những giấy tờ gì? (VD: Hợp đồng LĐ, phiếu chi lương hay gì nữa?)

     
    2846 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #307580   20/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế

    1. Trừ các khoản chi nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

    a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;

    b) Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

    Cái này bạn cũng cần có chữ ký vào bảng lương của từng cá nhân như nhân viên chính thức thôi nha.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-