DanLuat 2015

luật thương mại

Chủ đề   RSS   
  • #328385 15/06/2014

    HUANNGUYEN8211

    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2013
    Tổng số bài viết (31)
    Số điểm: 645
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 0 lần


    luật thương mại

    xin luật sư tư vấn giúp tôi trường hợp sau :

    nếu trường hợp trong hợp đồng mua bán hàng hóa có thỏa thuận thời điểm giao hàng và giao chứng từ khác ,thì việc chuyển rủi ro từ người bán sang người mua xác định là thời điểm giao hàng hay giao chứng tư ?

    xin chân thành cảm ơn !

     

     
    2190 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #328646   17/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1083 lần


    Điều 57. Chuyển rủi ro trong trường hợp có địa điểm giao hàng xác định

    Trừ trường hợp có thoả thuận khác, nếu bên bán có nghĩa vụ giao hàng cho bên mua tại một địa điểm nhất định thì rủi ro về mất mát hoặc hư hỏng hàng hoá được chuyển cho bên mua khi hàng hoá đã được giao cho bên mua hoặc người được bên mua uỷ quyền đã nhận hàng tại địa điểm đó, kể cả trong trường hợp bên bán được uỷ quyền giữ lại các chứng từ xác lập quyền sở hữu đối với hàng hoá.

    http://thuvienphapluat.vn/van-ban/Thuong-mai/Luat-Thuong-mai-2005-36-2005-QH11-2633.aspx

    Không quan tâm là đã giao chứng từ hay chưa nhé bạn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-