DanLuat 2015

Luật sư cho em xin đặt câu hỏi ?

Chủ đề   RSS   
  • #369576 29/01/2015

    anhhack

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật sư cho em xin đặt câu hỏi ?

    Cái bìa đỏ của nhà em, hiện mang tên của mẹ, nhưng bị chị gái trong nhà lấy cắp và đem đi cầm đồ, biết là chị ấy lấy cầm đồ, em không biết là có người bảo lảnh hay không hay chị ấy quen với tiệm cầm đồ thế mà bìa đỏ không mang tên chị ấy mà tiệm cầm đồ cũng dám nhận, nhưng hỏi chị ấy thì chị ấy nói là làm rớt và mất rồi, vậy luật sư có thể cho em hỏi làm thế nào để mẹ em có thể lấy lại bìa đỏ ? (Trong gia đình mẹ cực kì ghét chị ấy)
    Cập nhật bởi anhhack ngày 29/01/2015 04:42:53 PM
     
    2414 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #369581   29/01/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3176)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Trường hợp chị gái bạn lấy bìa đỏ mang tên mẹ bạn đi cầm đồ thì giao dịch giữa chị bạn và hiệu cầm đồ là vô hiệu do bìa đỏ mang tên mẹ bạn, mặt khác bìa đỏ cũng không phải là tài sản theo quy định tại Điều 163 của Bộ luật dân sự. Bạn có thể khởi kiện yêu cầu Tòa án tuyên giao dịch giữa hiệu cầm đồ và ghị gái bạn là vô hiệu. Khi đó, các bên sẽ phải trả lại cho nhau những gì đã nhận.

    Nếu không tìm thấy bìa đỏ thì bạn có thể tới Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất nơi có đất để làm thủ tục cấp lại bìa đỏ.

    Thân ái!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    anhhack (29/01/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com

0 Thành viên đang online
-