DanLuat 2015

LUẬT SƯ CHO EM HỎI....năm nay em 21 tuổi, bạn gái em đã đủ 17 tuổi ( sinh ngày 15 ...

Chủ đề   RSS   
  • #258687 02/05/2013

    anhbmt1992

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    LUẬT SƯ CHO EM HỎI....năm nay em 21 tuổi, bạn gái em đã đủ 17 tuổi ( sinh ngày 15 ...

    LUẬT SƯ CHO EM HỎI....năm nay em 21 tuổi, bạn gái em đã đủ 17 tuổi ( sinh ngày 15/12/1995)....chúng em đã có quan hệ với nhau trên cơ sở tình nguyện giữa 2 bên. Vậy em có vi phạm pháp luật ko vậy ạ?

     
    2713 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #258885   03/05/2013

    maichitinh
    maichitinh
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2013
    Tổng số bài viết (140)
    Số điểm: 986
    Cảm ơn: 34
    Được cảm ơn 68 lần


    Chào bạn, theo quy định của BLHS thì tội giao cấu với trẻ em (Điều 115) áp dụng với trẻ em là người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi. Trường hợp của bạn không vi phạm pháp luật hình sự.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-