DanLuat 2015

Luật quản lý chất lượng giáo viên tại trung tâm tiếng anh

Chủ đề   RSS   
  • #394718 01/08/2015

    hoangsongthu

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2012
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 965
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 13 lần


    Luật quản lý chất lượng giáo viên tại trung tâm tiếng anh

    Gần đây nổi lên clip gây xôn xao cộng đồng mạng, về giáo viên của trung tâm tiếng anh đã có những hành xử không đúng với một học viên trong trung tâm. Đây là sự phản ánh khá rõ chất lượng chung của rất nhiếu các trung tâm tiếng anh được mọc lên nhan nhản. 
    Vì giáo dục là vấn đề rất quan trọng đến tương lai của đất nước nói cung, nên mình hỏi một số vấn đề liên quan đến pháp luật liên quan đến giáo dục như sau: 
    - Điều kiện để làm  giáo viên tại các trung tâm tiếng anh là gì? 
    Giáo viên là sinh viên học năm 2, năm 3 có được không?
    Giáo viên là người xuất khẩu lao động nước ngoài ( có biết ngoại ngữ) dạy được không?
    Thuê một ông tây ba lô về dạy được không? 
     

    "Man became free when he recognized that he was subject to law"

     
    2561 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #395355   06/08/2015

    harylupl
    harylupl
    Top 150
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2015
    Tổng số bài viết (411)
    Số điểm: 2497
    Cảm ơn: 36
    Được cảm ơn 78 lần


    Bạn xem tại Thông tư 03/2011/TT-BGDĐT về Quy chế Tổ chức và hoạt động của trung tâm ngoại ngữ, tin học để biết quy định ra sao

    Điều 30. Vị trí và chuẩn trình độ đào tạo của giáo viên

    1. Giáo viên của trung tâm ngoại ngữ, tin học là người làm nhiệm vụ giảng dạy, hướng dẫn thực hành, gồm giáo viên cơ hữu, giáo viên hợp đồng, thỉnh giảng.

    2. Giáo viên cơ hữu của trung tâm ngoại ngữ, tin học phải có bằng cao đẳng sư phạm trở lên hoặc có bằng cao đẳng, đại học phù hợp với chương trình được phân công giảng dạy và chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm. Giáo viên thỉnh giảng thực hiện theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

     
    Báo quản trị |