DanLuat 2015

luật nghĩa vụ quân sự !

Chủ đề   RSS   
  • #315551 25/03/2014

    tnghiason

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    luật nghĩa vụ quân sự !

    e có tìm hiểu và được biết là nếu như mình nhận đc giấy gọi nhập ngũ và giấy trúng tuyển đh cùng 1 lúc thì e mang giấy trúng tuyển đến ủy ban xã trước 10 ngày so với thời gian triệu tập chính thức ghi trong giấy gọi , thì sẽ đc miễn nhập ngũ đúng k ạ ??? xin luật sư đính chính lại cho e thông tin này với !

     
    5737 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #315587   26/03/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2743)
    Số điểm: 29922
    Cảm ơn: 726
    Được cảm ơn 1066 lần


    Theo quy định là như thế này bạn à:

    Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư liên tịch số 175/2011/TTLT-BQP-BGDĐT

    1. Bổ sung Điểm đ vào Khoản 1 Điều 2 như sau:

    “đ) Công dân đang học tập tại các trường quy định tại Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d Khoản 1 Điều này được tính từ ngày công dân đã làm xong thủ tục nhập học và đang học tập tại trường. Trường hợp công dân nhận được Lệnh gọi nhập ngũ và Giấy báo nhập học vào các trường trong cùng một thời điểm thì phải chấp hành Lệnh gọi nhập ngũ và không thuộc đối tượng được xét tạm hoãn gọi nhập ngũ”.

    Thông tư liên tịch 13/2013/TTLT-BQP-BGDĐT sửa đổi Thông tư liên tịch 175/2011/TTLT-BQP-BGDĐT hướng dẫn Nghị định 38/2007/NĐ-CP về tạm hoãn gọi nhập ngũ và miễn gọi nhập ngũ thời bình đối với công dân nam trong độ tuổi gọi nhập ngũ 

    Còn cái vụ đem đến trước 10 ngày như bạn nói thì mình cảh biết ở đâ ura quy định đó.

     
    Báo quản trị |  
  • #315664   26/03/2014

    nguyenvancong90tq
    nguyenvancong90tq
    Top 100
    Male
    Lớp 4

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2013
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 5047
    Cảm ơn: 67
    Được cảm ơn 217 lần


    tnghiason viết:

    e có tìm hiểu và được biết là nếu như mình nhận đc giấy gọi nhập ngũ và giấy trúng tuyển đh cùng 1 lúc thì e mang giấy trúng tuyển đến ủy ban xã trước 10 ngày so với thời gian triệu tập chính thức ghi trong giấy gọi , thì sẽ đc miễn nhập ngũ đúng k ạ ??? xin luật sư đính chính lại cho e thông tin này với !

    theo thông tư liên tịch  số 13/2013/TTLT-BQP-BGDĐT thì bạn phải chấp hành lệnh gọi nhập ngũ trước sau khi hoàn thành nghĩa vụ quân sự bạn sẽ tiếp tục đi học, nhà trường sẽ bảo lưu giấy trúng tuyển cho bạn

    Nếu bạn sinh ra trong nghèo khó, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bạn chết trong nghèo khó, thì đó là lỗi của bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #315673   26/03/2014

    tnghiason
    tnghiason

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    minh doc duoc la :

    * Điểm lưu ý khác: Ở nước ta, mỗi năm có 2 đợt tuyển quân vào tháng 1 và tháng 8 hằng năm. Đặc biệt, đợt tuyển quân vào tháng 8 trùng với thời điểm các trường ĐH, CĐ, THCN, trung cấp nghề gửi giấy báo trúng tuyển nhập học cho thí sinh. Thông tư 175 quy định nam công dân trong độ tuổi nhập ngũ xác định trường hợp đã nhận được lệnh nhập ngũ và nhận giấy báo nhập học ĐH, CĐ trở lên phải báo với ban chỉ huy quân sự cấp xã trước 10 ngày kể từ thời điểm giao nhận quân quy định tại lệnh gọi nhập ngũ để được tạm hoãn nhập ngũ. Trường hợp không báo cáo hoặc báo cáo sau thời hạn trên thì không được tạm hoãn nhập ngũ. Đối với thí sinh có giấy nhập học trình độ CĐ nghề, TCCN, trung cấp nghề phải báo với ban chỉ huy quân sự xã chậm nhất sau 3 ngày để được tạm hoãn nhập ngũ.

    http://unistar.edu.vn/huong-nghiep/xem/luat-nghia-vu-quan-su-2013-moi/39.html

    va :

    http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn%20bn%20php%20lut/View_Detail.aspx?ItemID=27124

    Cập nhật bởi tnghiason ngày 26/03/2014 02:29:47 CH thieu
     
    Báo quản trị |