Luat lao dong

Chủ đề   RSS   
  • #322298 09/05/2014

    duykhanhja

    Male
    Sơ sinh

    Đồng Tháp, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luat lao dong

    Chao luat su! Cho e hoi e dang lam o mot cty ma e da ngi 5 ngay k phep bi cty sa thai va tru nua thang tien luong vay co dung luat k ah???
     
    3110 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #322301   09/05/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Đúng như vậy Công ty đã áp dụng điều 85 Bộ luật la o dộng sa thải bạn.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #322309   09/05/2014

    duykhanhja
    duykhanhja

    Male
    Sơ sinh

    Đồng Tháp, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luat lao dong

    Da nhung e dau gay thiet hai tai san gi cua cty dau ma fai bi tru tien ah.Lsu tu van jup e!!!
     
    Báo quản trị |  
  • #322413   10/05/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Nếu người lao động gâ y thiệt hại về vật chất cho công ty do lỗi của người này thì căn cứ quyết định xử lý kỷ luật và yêu cầu mức bồi thường thiệt hại, công ty sẽ trừ lương NLĐ tối đa không quá 30% lương thu nhập hàng tháng của người này.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #322333   09/05/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14668)
    Số điểm: 101590
    Cảm ơn: 3360
    Được cảm ơn 5212 lần
    SMod

    LS HoNguyenTruong70 đến bây giờ vẫn còn "lưu luyến" bộ luật lao động cũ ? Điều 85 BLLĐ hiện hành nói về thời hạn của thỏa ước lao động tập thể doanh nghiệp, chứ không nói về sa thải.

    @ duykhanhja : cty sa thải bạn là đúng. Tuy nhiên trừ nửa tháng tiền lương là sai.

    Ghi chú: bạn cần viết bài có dấu nhé. Nếu không có dấu bài sẽ bị xóa đó.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    longhaupro (10/05/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ