DanLuat 2015

Luật giao thông

Chủ đề   RSS   
  • #401376 04/10/2015

    congtran2505

    Sơ sinh

    Ninh Bình, Việt Nam
    Tham gia:04/10/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật giao thông

    CÁC BÁC LUẬT CHO EM HỎ

    em dừng đèn đỏ tại nơi giao nhau mà không có vạch kẻ hình mặc vọng nhưng có biển báo đèn đỏ được phép rẽ phải ; va da dung len phan duong cho xe re phai ?các anh cho e hỏi e có vi phạm luật giao thông đường bộ k ? mong sự phản hồi từ các anh ! e xin cảm ơn

     
    3157 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #401778   07/10/2015

    Chào bạn, với câu hỏi của bạn Luật Hải Nguyễn xin được trả lời như sau:

    Đoạn đường bạn di chuyển không có vạch kể kiểu mắt võng nhưng có biển báo hiệu được rẽ phải do đó nếu bạn dừng đèn đỏ tại phần đường dành cho xe rẽ phải tức là bạn đã "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường".

    Theo đó, hành vi của bạn có thể bị phạt tiền từ 60.000 đến 80.000 đồng nếu bạn điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy ( điểm a khoản 1 Điều 6 Nghị định số 171/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt) hoặc bị phạt tiền từ 100.000 đến 200.000 đồng nếu bạn điều khiển xe oto và các loại xe tương tự xe oto (điểm a, khoản 1 Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ - CP)

    Cập nhật bởi hainguyenlaw ngày 07/10/2015 02:48:59 CH

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |