DanLuat 2015

luật giao thông

Chủ đề   RSS   
  • #381633 04/05/2015

    ylax12k6

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    luật giao thông

    xin chào luật sư cho em hỏi                                                                                                                                                            - khi mình đi làn đường bên phải của mình gặp công an giao thông đứng ở làn đường bên trái mà chiều rộng của cả 2 làn đường cộng lại là khoảng 8 đến 10 mét thì công an có quyền chạy quathổi phạt mình hay không?                                              - khi mình đang đổ xăng không diều khiển phương tiện mà công an vô hỏi giấy tờ xe có được không ạ?                                    -với mình có đứa em không đủ tuổi mà lấy xe của ba mẹ chạy nhưng không đủ tuổi khong có giấy tờ gì hết nhưng lại bị công an giữ lại ở 2 trường hợp trên hoặc điều khiển phương tiện đúng luật  thì nên ứng xử làm sao ạ?                                              -v                                                                                                             -

     
    2118 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #382060   06/05/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 63053
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4049 lần


    Chào bạn ylax12k6,

    - CSGT có quyền dừng phương tiện khi bạn đang tham gia giao thông theo Thông tư 65/2012/TT-BCA.

    - Không có giấy phép lái xe thì tùy theo độ tuổi và dung tích xi lanh của xe mà người đó điều khiển mới xác định được mức phạt, việc giam giữ xe là một biện pháp nhằm cưỡng chế thi hành khi xử lý vi phạm hành chính. Bạn có thể xem mức phạt tại Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP.  

     
    Báo quản trị |