DanLuat 2015

luật doanh nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #437639 05/10/2016

    dothucdoannghi

    Female
    Mầm

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2016
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 640
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 1 lần


    luật doanh nghiệp

    Vì sao chỉ có CÁ NHÂN mới có thể trở thành thành viên Công ty hợp danh?

    Cập nhật bởi dothucdoannghi ngày 05/10/2016 07:46:55 SA
     
    1316 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #437660   05/10/2016

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4083)
    Số điểm: 31561
    Cảm ơn: 918
    Được cảm ơn 1894 lần


    Chào bạn.

    Theo luật doanh nghiệp:

    Điều 172. Công ty hợp danh

    1. Công ty hợp danh là doanh nghiệp, trong đó:

    a) Phải có ít nhất 02 thành viên là chủ sở hữu chung của công ty, cùng nhau kinh doanh dưới một tên chung (sau đây gọi là thành viên hợp danh). Ngoài các thành viên hợp danh, công ty có thể có thêm thành viên góp vốn;

    b) Thành viên hợp danh phải là cá nhân, chịu trách nhiệm bằng toàn bộ tài sản của mình về các nghĩa vụ của công ty;

    Do phải chịu trách nhiệm vô hạn, pháp nhân chỉ chịu trách nhiệm hữu hạn.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    dothucdoannghi (06/10/2016)
  • #437759   05/10/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Nếu tôi trả lời, thì câu trả lời sẽ là

    b) Thành viên hợp danh phải là cá nhân

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-