luật đất đai

Chủ đề   RSS   
  • #339138 15/08/2014

    dsletypharma

    Male
    Sơ sinh

    Hà Tĩnh, Việt Nam
    Tham gia:15/08/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    luật đất đai

    Luật sư ơ. ! Cho em hỏi em có mãnh vườn ông nội để lại cho em. Khi sống ông nói để lại cho em nhưng ông chưa kịp viêts giấy di chúc. Thì ông qua đời nay em muôn làm bìa. Thì địa chính xã bão đất không rõ ràng. Em muốn hỏi có bộ luật nào giúp em làm được bìa và thủ tục như thế nào? Xin quý luật sư giúp đỡ. Em ở thôn 5 xã cẩm lộc, huyện cẩm xuyên, tĩnh hà tĩnh. Em xin cảm ơn!
     
    2993 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #339170   15/08/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 777 lần
    Lawyer

    Bạn xem lại việc đất không rõ ràng là thế nào? yêu cầu trích lục thửa đất, xem nguồn gốc đất, và xét xét đất đó có đủ điều kiện theo quy định tại Điều 100 luật Đất đai năm 2013 hay không (bạn vào www.luatdoanhgia.vn để tìm Điều 100)

    Về chủ đất nếu bạn không có di chúc hay văn bản nào thể hiện việc tặng cho đất từ ông nội bạn sang bạn thì đấy được coi là di sản thừa kế của ông nội bạn và được để lại theo pháp luật cho những người thừa kế của ông bạn gồm:

    - Cụ ông, cụ bà người đẻ ra ông bạn (bếu còn sống);

    - Bà nội bạn (Nếu còn sống);

    - Các con của ông nội bạn (kể cả con đẻ, con nuôi, con riêng) nếu là con mà ai chết trước ông nội bạn thì cháu (con của những người đó) sẽ là người thừa kế thế vị.

    Bạn làm đơn đề nghị UBND cấp xã cấp sổ đỏ, nếu có gì không phù hợp thì ra thông báo bạn làm theo thông báo là được.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsungothethem vì bài viết hữu ích
    dsletypharma (17/08/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com