DanLuat 2015

Luật Dân Quân Tự Vệ

Chủ đề   RSS   
  • #453171 08/05/2017

    Luật Dân Quân Tự Vệ

    Kính chào Luật Sư Em là sinh viên 21 tuổi , hiện đang học đại học , do mới năm nhất nên thấy ngành đó không phù hợp nên em chuyển trường , và hiện nay đang học Đại học Văn Hiến . Hôm qua phường em có gọi lên nói về luật Dân Quân Tự Vệ . Vậy em có được tạm hoãn đi Dân Quân Tự Vệ không ? Mong luật sư giải đáp giúp
     
    1520 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #453175   08/05/2017

    lawyerinthefuture
    lawyerinthefuture
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2016
    Tổng số bài viết (415)
    Số điểm: 3535
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 131 lần
    Moderator

    Bạn nên xin giấy xác nhận là sinh viên đang học trường ĐH Văn Hiến, sau đó gửi về phường. Vì trường hợp của bạn đang học ĐH thì rơi vào trường hợp được hoãn nghĩa vụ tham gia Dân quân tự vệ.

    Trang facebook: " Hỗ Trợ Pháp Lý Miễn Phí " sẽ giúp các bạn giải đáp những vướng mắc pháp lý xoay quanh cuộc sống.

    Hãy ghé thăm trang khi bạn gặp phải một vấn đề vướng mặc nào đó .Đừng tiếc gì 1 like và 1 share trang facebook:

    " Hỗ Trợ Pháp Lý Miễn Phí ".

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lawyerinthefuture vì bài viết hữu ích
    Nhl1302 (24/05/2017)
  • #454284   23/05/2017

    thanhvan312
    thanhvan312
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2017
    Tổng số bài viết (354)
    Số điểm: 3190
    Cảm ơn: 41
    Được cảm ơn 90 lần


    Chào bạn,

    Khoản 1 Điều 41 Luật Nghĩa vụ quân sự 2015:

    "1. Tạm hoãn gọi nhập ngũ đối với những công dân sau đây:

    g) Đang học tại cơ sở giáo dục phổ thông; đang được đào tạo trình độ đại học hệ chính quy thuộc cơ sở giáo dục đại học, trình độ cao đẳng hệ chính quy thuộc cơ sở giáo dục nghề nghiệp trong thời gian một khóa đào tạo của một trình độ đào tạo.

    Nghĩa là, nếu như bạn trong độ tuổi gọi nhập ngũ thì chỉ được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong trong thời gian học đại học đầu tiên còn khóa học sau của một đại học khác thì không được tạm hoãn đâu bạn nhé. Hy vọng câu trả lời của mình giúp ích cho bạn.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhvan312 vì bài viết hữu ích
    Nhl1302 (24/05/2017)
  • #454350   23/05/2017

    Dân quân tự vệ

    Mình biết Nghĩa Vụ Quân Sự là mình không được hoãn r ! Mình chỉ thắc mắc là theo điều 12 khoản D luật Dân Quân Tự Vệ là mình được tạm hoãn phải không
     
    Báo quản trị |  
  • #454384   24/05/2017

    thanhvan312
    thanhvan312
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2017
    Tổng số bài viết (354)
    Số điểm: 3190
    Cảm ơn: 41
    Được cảm ơn 90 lần


    Oh sorry bạn, mình đọc không kỹ, đúng rồi bạn ạ, điểm đ khoản 1 điều 12 Luật Dân quân tự vệ thì Người đang học ở trường phổ thông, trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề, cao đẳng, cao đẳng nghề, đại học và học viện được tạm hoãn đi Dân quân tự vệ bạn nhé. Bạn xin giấy xác nhận của trường rồi về nộp lại cho phường, họ sẽ xem xét cho bạn nhé.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhvan312 vì bài viết hữu ích
    Nhl1302 (24/05/2017)

0 Thành viên đang online
-