DanLuat 2015

Luật cưới của ngành công an.

Chủ đề   RSS   
  • #386695 06/06/2015

    zero646875

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật cưới của ngành công an.

    Cho cháu hỏi, bạn gái cháu đang học công an, còn cháu đang học đại học quốc gia, gia đình cháu bên ngoại có dì định cư bên Mĩ cùng với chồng của dì (dượng là người Mĩ), và bên nội có chú sang bên Anh để lập nghiệp nhưng vẫn chưa có quốc tịch Anh vì chỉ qua đó lao động. Vậy cháu có thể cưới bạn gái cháu không, và nếu cưới được thì luật của công an có cho phép bạn gái cháu lên chức hay lên lương không ạ? Cháu cảm ơn.

     
    2135 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #386703   06/06/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 3968 lần


    Chào bạn zero646875,

    Nếu gia đình bạn không có người nào vi phạm pháp luật, vi phạm đường lối chủ trương của Đảng và bạn đáp ứng đủ điều kiện theo Điều 8 Luật hôn nhân gia đình 2014 thì bạn được phép kết hôn thôi.

    Điều 8

    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;

    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;

    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;

    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này.

    2. Nhà nước không thừa nhận hôn nhân giữa những người cùng giới tính.

    Điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5

    2. Cấm các hành vi sau đây:

    a) Kết hôn giả tạo, ly hôn giả tạo;

    b) Tảo hôn, cưỡng ép kết hôn, lừa dối kết hôn, cản trở kết hôn;

    c) Người đang có vợ, có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người khác hoặc chưa có vợ, chưa có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người đang có chồng, có vợ;

    d) Kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời; giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, cha chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, cha dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

     

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenanh1292 vì bài viết hữu ích
    zero646875 (06/06/2015)
  • #386755   06/06/2015

    zero646875
    zero646875

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/06/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy còn việc lên chức hay lương khi làm công an của bạn gái em thì sao ạ?

     
    Báo quản trị |  
  • #386756   06/06/2015

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13371)
    Số điểm: 92346
    Cảm ơn: 3015
    Được cảm ơn 4645 lần
    SMod

    Lên chức hay lên lương là tùy theo năng lực và thành tích của đồng chí ấy thôi.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    zero646875 (06/06/2015) nguyenanh1292 (08/06/2015)

0 Thành viên đang online
-