DanLuat 2015

Luật công chức và điều chuyển công chức?

Chủ đề   RSS   
  • #259088 04/05/2013

    Luật công chức và điều chuyển công chức?

    Mình là sinh viên mới tốt nghiệp đại học, mình thi tuyển vào làm công chức một tỉnh và đã trúng tuyển. Sau đó mình được tuyển dụng vào làm với vị trí mình đăng ký thi tuyển, nhưng sau đó một thời gian thì mình được điều chuyển qua một đơn vị khác là đơn vị hành chính sự nghiệp. Do vậy mình muốn hỏi rằng mình có được hưởng phụ cấp công vụ không? Và việc hiện tại bây giờ mình đã phải là công chức chưa? XIn cảm ơn các bạn trên diễn đàn! Mình đang rất băn khoăn, rất mong được các bạn chỉ giúp. 

     
    3499 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #259102   04/05/2013

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2665)
    Số điểm: 18980
    Cảm ơn: 852
    Được cảm ơn 1022 lần
    SMod

    Bạn đang là Công chức theo khoản 2 điều 4 Luật cán bộ công chức. Và bạn cũng được hưởng phụ cấp công vụ theo Điều 2 Nghị định 34/2012/NĐ-CP về Phụ cấp công vụ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    vu_dai_89 (05/05/2013)
  • #259182   05/05/2013

    Bạn cho mình hỏi thêm là mình đang tập sự 1 năm và trong quyết định của mình ghi là sau 1 năm thì được bổ nhiệm vào ngạch công chức thì hiện tại mình đã là công chức chưa? Vì mình hỏi thì người ta bảo là chưa. Và mình có được hưởng phụ cấp công vụ không, đơn vị nào sẽ trả vì mình hỏi thì họ bảo đơn vị này là hành chính sự nghiệp nên không có phụ cấp công vụ cho mình. Xin cảm ơn luật sư!

     
    Báo quản trị |  
  • #259323   06/05/2013

    có bạn nào trả lời giúp mình với. Cảm ơn tất cả các bạn trong diễn đàn!

     
    Báo quản trị |  
  • #259327   06/05/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6837)
    Số điểm: 78073
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3735 lần


    Chào bạn!

    Thật tiếc, tập sự thì chưa phải là công chức!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenkhanhchinh vì bài viết hữu ích
    vu_dai_89 (10/05/2013)
  • #260460   10/05/2013

    uhm. Mình cũng rất khó hiểu vấn đề này vì đơn cử như việc cùng vào với mình đợt thi công chức vừa xong có bạn làm ở đơn vị quản lý nhà nước hay là bên khối đảng đoàn thể thì được hưởng còn mình được điều động về đơn vị hành chính sự nghiệp thì tại sao lại không được hưởng nhỉ? Cảm ơn các bạn !

     
    Báo quản trị |