DanLuat 2015

Luật cán bộ công chức ai được làm thủ quỹ

Chủ đề   RSS   
  • #79015 14/01/2011

    ngoclan68

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:14/01/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật cán bộ công chức ai được làm thủ quỹ

    Phó phòng của một cơ quan hành chính sự nghiệp có được làm thủ quỹ cơ quan hay không? (cơ quan có 5 người. 01 trưởng, 1 phó và 3 cbcc). có văn bản nào quy định về vấn đề này hay không? xin trả lời giúp.

     

     
    27440 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #79121   15/01/2011

    maratong
    maratong
    Top 500
    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (80)
    Số điểm: 490
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 15 lần


    Khoản 7 điều 14 Luật kế toán quy định về các hành vi bị nghiêm cấm, trong đó cấm người có trách nhiệm quản lý, điều hành đơn vị kế toán làm kế toán, thủ kho, thủ quỹ......Nhu vậy Phó phòng ở cơ quan bạn cũng làm chức năng quản lý đơn vị (giúp trưởng phòng, thay mặt trưởng phòng...) do vậy nếu kiêm luôn làm thủ quỹ sẽ vi phạm Luật kế toán.

    kimluong20071973@yahoo.com.vn

    DT:0987180577

     
    Báo quản trị |  
  • #142298   24/10/2011

    vuha.hth
    vuha.hth

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/10/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    có Luật sư nào giúp tôi với!
    tại trường hock cấp 3 bố làm kế toán rồi vậy con có được làm thủ quỹ không?
    nếu không được thì diều luật nào quy định vậy?
    tôi cảm ơn nhiều
     
    Báo quản trị |  
  • #143033   26/10/2011

    tienlsls
    tienlsls

    Male
    Sơ sinh

    Lạng Sơn, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2010
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 6 lần


    ngoclan68 viết:

    Phó phòng của một cơ quan hành chính sự nghiệp có được làm thủ quỹ cơ quan hay không? (cơ quan có 5 người. 01 trưởng, 1 phó và 3 cbcc). có văn bản nào quy định về vấn đề này hay không? xin trả lời giúp.



    Trong trường hợp này thì áp dụng khoản 7, Điều 14 Luật Kế toán năm 2003:

    Điều 14. Các hành vi bị nghiêm cấm

              "7. Người có trách nhiệm quản lý, điều hành đơn vị kế toán kiêm làm kế toán, thủ kho, thủ quỹ hoặc mua, bán tài sản, trừ doanh nghiệp tư nhân, hộ kinh doanh cá thể."
    Cập nhật bởi tienlsls ngày 26/10/2011 06:43:35 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #273652   05/07/2013

    Phó trưởng phòng của đơn vị quản lý nhà nước chuyên ngành (Chi cục phòng chống tệ nạn xã hội) có được kiêm thủ quỹ cơ quan đồng thời kiêm phụ trách một mảng công việc của phòng Nghiệp vụ không

     
    Báo quản trị |