DanLuat 2015

Liệu tôi có được quyền nuôi con không?

Chủ đề   RSS   
  • #233399 14/12/2012

    khanhtn91

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Liệu tôi có được quyền nuôi con không?

    Người yêu cũ của tôi vừa lấy chồng (theo ý của gia đình).

    Trước khi cưới cô ấy không biết cô ấy đang mang thai đứa con của tôi mà sau khi làm đám cưới và đăng kí kết hôn mới biết đã có thai hơn 1 tháng.

    Trong trường hợp này liệu tôi có thể được nuôi con không?

    xin cảm ơn!

     
    3403 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #233406   15/12/2012
    Được đánh dấu trả lời

    LUATBAOVIET
    LUATBAOVIET

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/10/2012
    Tổng số bài viết (39)
    Số điểm: 280
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 15 lần


    Chào ban! Vấn đề bạn hỏi LUẬT BẢO VIỆT xin có ý kiến như sau:

    Thứ nhất: Căn cứ khoản 1 - Điều 63 - Luật HN&GĐ Quy định về Xác nhận cha mẹ như sau: "Con sinh ra trong thời kỳ hôn nhân hoặc do người vợ có thai trong thời kỳ đó là con chung của vợ chồng". Do vậy, khi cháu bé sinh ra thì về nguyên tắc cháu bé được xác định là con chung của vợ chồng "cô ấy".

    Thứ 2: Bạn có thể yêu cầu xác định con theo quy định của pháp luật để được công nhận cháu bé là con bạn.

    Thứ 3: Về quyền nuôi con thì theo nguyên tắc chung (nếu hai bên không thỏa thuận được) thì con dưới 3 tuổi do người mẹ trực tiếp nuôi và bạn có trách nhiệm cấp dượng.

    Thứ 4: Bạn nên cân nhắc việc làm của mình ảnh hưởng đến cuộc sống của "cô ấy". Trân trọng!

     

    Hãy liên hệ với chúng tôi để được tự vấn miễn phí - Tư vấn 24/24h: 04.85.89.23.13 - 0918.736.000

    Web: luatbaoviet.com - Email: baovietlaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATBAOVIET vì bài viết hữu ích
    khanhtn91 (16/12/2012)

0 Thành viên đang online
-