DanLuat 2015

Li dị rồi nhưng chồng ra nhà quậy

Chủ đề   RSS   
  • #274740 11/07/2013

    mimimimi

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:18/06/2013
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 0 lần


    Li dị rồi nhưng chồng ra nhà quậy

    Mọi người ơi giúp em gấp lắm!

    Em với chồng đã li dị ngày 03/07/2013

    Trong lúc Tòa xử em ko nói là mún hạn chế quyền thăm nuôi vs tòa.

    Nhưng hôm nay anh ta ra nhà em thăm rồi bảo là vài bữa ẵm con về nhà nội chơi 2,3 ngày.

    Em và ba mẹ em ko cho nên anh ta và ba mẹ e có cự cãi với nhau.

    Anh ta chữi ba em bảo là sao hơn 40t mà ăn nói như thế...

    Thái độ anh ta phải nói là rất hỗn láo và chẳng coi ba mẹ em ra gì cả....

    Rồi anh ta ẵm con nhưng bé đang khóc... Em bảo để e ẵm dỗ bé nín thì anh ta ko đưa em ẵm... mẹ e thấy vậy cũng gỡ tay anh ta ra anh ta càng hung hăng và phản kháng lại mẹ em...  Dùng cùi chỏ thúc vào ngực mẹ em....

    Rồi ba em thấy thế gọi công an phường lên giải quyết thì anh ta bảo với con bé đi cùng anh ta là về nhà trước bảo mẹ anh ta gọi cho chú Triều là cái người xử li hôn cho em đó ạ.

    Rồi em có bảo có ng quen trên tòa rồi ra muốn làm gì làm à?

    Lát sau công an lên thì anh ta chôí.

    Mọi người ơi cho em hỏi là bây giờ nếu em ko muốn cho anh ta thăm nuôi nữa... vì anh ta ra chỉ làm bé sợ... rồi quấy rối cả nhà em thôi thì em phải làm đơn và nộp ở đâu ạ?

    Anh ta đòi dẫn con về thì luật có cho phép ko? Con em 19 tháng tuổi ạ!

    Mọi người ơi giúp em với em thành thật cám ơn rất nhiều!!!!!!!!!!!

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 18/07/2013 09:32:30 CH Cập nhật bởi mimimimi ngày 11/07/2013 08:40:15 CH bỏ in đậm toàn bài
     
    2665 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #274783   11/07/2013

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (1964)
    Số điểm: 12516
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 731 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Bạn cũng đã tham gia một phiên tòa về ly hôn, bạn cũng đã được giải thích và hướng dẫn rất nhiều hay nói đúng hơn là kiến thức pháp luật về vấn đề này của bạn cũng đã tốt lên nhiều, tuy nhiên tôi cung chia sẻ với bạn theo một số hướng giải quyết sau:

    Thứ nhất: Bạn nên hiểu rằng: Việc giao cho ai nuôi con là căn cứ và xét quyền lợi mọi mặt của đứa trẻ để làm sao cho cháu bé có môi trường sống tốt nhất, nên bạn không thể coi coi là một tài sản hay là cái gì đó mà vợ chồng tranh nhau. Việc thăm nuôi con của người bố vừa là quyền vừa là nghĩa vụ vừa đúng pháp luật lại hợp đạo lý. Bạn nên tạo điều kiện thuận lợi nhất cho việc thăm nuôi con.

    Thứ hai: Nếu có việc lạm dụng việc thăm nuôi con để cản trở hoặc gây ảnh hưởng xấu đến việc trông nom, chăm sóc, giáo dục, nuôi dưỡng con thì bạn là người trực tiếp nuôi con có quyền yêu cầu tòa án nhân dân hạn chế quyền thăm nuôi con của người cha (Điều 94 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000).

    Nếu xảy ra những việc như bạn trình bày, bạn nên gọi điện báo công an để họ xuống giải quyết, các biên bản làm việc, giải quyết của cơ quan Công an chính là bằng chứng chứng minh cho việc lạm dụng việc thăm nuôi con để cản trở việc trực tiếp nuôi dưỡng con của bạn.

    Theo quy đinh thì chỉ có chồng bạn mới có quyền tham gia vào việc nuôi dưỡng con bạn thế nào, như ví dụ bạn nói mẹ chồng bạn... thì không đúng với quy định của pháp luật và đạo lý.

    Chúc bạn có cư sử đúng mực và bảo vệ được quyền, lợi hợp pháp của mình để cuộc sống của cháu bé được tốt hơn.

    Luật sư Ngô Thế Thêm

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsungothethem vì bài viết hữu ích
    mimimimi (17/07/2013)
  • #275855   17/07/2013

    mimimimi
    mimimimi

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:18/06/2013
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn luật sư ạ!

     
    Báo quản trị |  
  • #276307   18/07/2013

    mimimimi
    mimimimi

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:18/06/2013
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật sư ơi cho em hỏi thêm cái này đc ko?

    Là chồng e ra thăm con thì có được quyền mang con về nhà chồng chơi vài ngày ko ạ?

    Em thấy luật chỉ là thăm nuôi nhưng ko có quyền mang đi đúng ko luật sư?

    Mong luật sư tư vấn giùm em! Em cám ơn ạ!

     
    Báo quản trị |  
  • #276319   18/07/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    mimimimi viết:

    Luật sư ơi cho em hỏi thêm cái này đc ko?

    Là chồng e ra thăm con thì có được quyền mang con về nhà chồng chơi vài ngày ko ạ?

    Em thấy luật chỉ là thăm nuôi nhưng ko có quyền mang đi đúng ko luật sư?

    Mong luật sư tư vấn giùm em! Em cám ơn ạ!

    Chào bạn!

    Luật không quy định rõ là chồng không được mang con về nhà chồng chơi vài ngày, mà quy định rằng có quyền thăm non con sau khi ly hôn.

    Việc này hai vợ chồng bạn thỏa thuận với nhau, bạn có thể nên để chồng mang con về bên nội cũng không bị ảnh hưởng gì. Như vậy sẽ tốt hơn về tinh thần con, chồng cũ và cả cho bạn!

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn KhacDuy25 vì bài viết hữu ích
    mimimimi (19/07/2013)

0 Thành viên đang online
-