Lấy chồng sĩ quan

Chủ đề   RSS   
  • #361363 08/12/2014

    thutrang2427

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:08/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lấy chồng sĩ quan

    Luật sư giúp cháu câu hỏi này dk k ạ? Cháu xin cảm ơn. Cháu và bạn ý yêu nhau dk 2 năm rồi .nhưng bạn ý là học viên của 1 trường quân đội, sau này sẽ là sĩ quan .bố cháu thì bị tiền án .bạn cháu bảo chúng cháu nên chia tay vì sẽ k đến được với nhau.có phải vậy k ạ.

     
    2819 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361413   08/12/2014

    luathuythanh
    luathuythanh
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2014
    Tổng số bài viết (645)
    Số điểm: 3619
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 168 lần


    Chào bạn.

    Theo quy định của Luật Hôn nhân và Gia đình thì pháp luật không cấm bạn kết hôn với bạn trai trong ngành quân đội vì lý do bố bạn có tiền án tiền sự.

    Các bạn có đủ điều kiện kết hôn theo quy định tại Điều 9 Luật Hôn nhân và Gia đình thì được quyền kết hôn:

    Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

     

    Tuy nhiên, trong ngành Công an và Quân đội cũng có thể có những quy định áp dụng nội bộ, nên việc này bạn hỏi kỹ bạn trai hoặc cơ quan nơi bạn ấy công tác nhé.

    Cảm ơn bạn.

    Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

    Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

    Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

    Email: luat.huythanh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

Email: luat.huythanh@gmail.com