DanLuat 2015

Lấy chồng công an mà có anh trai và bác ruột đi nước ngoài có được lấy không ạ ?

Chủ đề   RSS   
  • #305089 04/01/2014

    thuthuylh

    Female
    Sơ sinh

    Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:04/01/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lấy chồng công an mà có anh trai và bác ruột đi nước ngoài có được lấy không ạ ?

    Chào Luật sư ! Em muốn hỏi khi xét lý lịch lấy chồng công an , bên phía nhà em có anh ruột hiện đang du học tại úc , và bác ruột nhập quốc tịch nước ngoài thì có lấy được chồng công an ko ạ ?

     
    3062 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #305313   06/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Trường hợp bạn với bạn trai đáp ứng các điều kiện về kết hôn theo quy định tại Luật hôn nhân gia đình 2000 thì được phép kết hôn nhé.

    Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

    Điều 10. Những trường hợp cấm kết hôn

    Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

    1. Người đang có vợ hoặc có chồng;

    2. Người mất năng lực hành vi dân sự;

    3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;

    4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

    5. Giữa những người cùng giới tính.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-