lấy chồng công an

Chủ đề   RSS   
  • #364266 23/12/2014

    huong100896

    Male
    Sơ sinh

    Vĩnh Phúc, Việt Nam
    Tham gia:22/12/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    lấy chồng công an

    Chị em có yêu một anh công an nhưng gia đình nhà chị ấy có anh trai ruột đã từng phạm tội trộm cắp bị đi tù.vậy xin hỏi luật sư chị ấy có thể kết hôn với anh công an này k ạ? Rất mong nhận được sự giải đáp của luật sư. Em xin cảm ơn!
     
    3661 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #364268   23/12/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Việc lập gia đình của người trong ngành công an với người khác nếu không thuộc trường hợp cấm theo Điều 9, Điều 10 Luật hôn nhân gia đình thì không bị pháp luật hạn chế, tuy nhiên ngành công an cũng có điều lệ ngành có quy định cụ thể về việc này nên bạn nên nhờ người yêu tham khảo.

    Thân ái !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #364363   23/12/2014

    huong100896
    huong100896

    Male
    Sơ sinh

    Vĩnh Phúc, Việt Nam
    Tham gia:22/12/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    lấy chồng công an

    Với hiểu biết và kiến thức của luật sư mong luật sư nói rõ cho em hiểu là người con gái đã từng phạm tội hoặc bố mẹ đã từng phạm tội thì không được lấy chồng công an hay xét cả anh em ruột ạ?
     
    Báo quản trị |  
  • #364567   24/12/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Yêu cầu quan trong thì là lý lịch của cha mẹ phải trong sạch. Nếu anh chị rm ruột đã từng có tiền án thì vẫn có thể tiến tới hôn nhân, tuy nhiên lý lịch càng trong sạch thì càng đỡ ảnh hưởng tới người công tác ở trong nghành. 

    Thân ái! 

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com