DanLuat 2015

Lấy chồng công an

Chủ đề   RSS   
  • #300491 03/12/2013

    thuytrang1993

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/12/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lấy chồng công an

    em có bạn trai là công an, nhưng gia đình bên nội em có bác em theo Ngụy, nhưng bác đã mất từ khi em chưa sinh ra nữa, ông bà nội thì theo cách mạng nhưng thời đó bác bị bắt lính nên phải theo. Vậy luật sư cho em hỏi lý lịch của em như thế liệu có không ổn không ạ? liệu có thể lấy chồng công an không ạ?

     
    2103 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #300595   04/12/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Theo thông tin bạn đưa ra, nếu lấy chồng bình thường thì đáp ứng các điều kiện kết hôn theo Luật hôn nhân gia đình 2000 thì vẫn lấy bình thường, còn về đường thăng tiến của chồng bạn thì cần xem lại.

     
    Báo quản trị |  
  • #301201   07/12/2013

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại điều 9 và điều 10 của Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000, quy định về điều kiện kết hôn và những trường hợp bị cấm kết hôn, như sau:

    "Điều 9. Điều kiện kết hôn

    Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

    2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

    3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

    Điều 10. Những trường hợp cấm kết hôn

    Việc kết hôn bị cấm trong những trường hợp sau đây:

    1. Người đang có vợ hoặc có chồng;

    2. Người mất năng lực hành vi dân sự;

    3. Giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời;

    4. Giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, bố chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, bố dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

    5. Giữa những người cùng giới tính."

    Vì vậy, bạn có quyền kết hôn hợp pháp theo quy định pháp luật. 

     

    Trân Trọng!

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 07/12/2013 10:23:12 SA

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    hadong92 (31/12/2013)

0 Thành viên đang online
-