Lập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sai

Chủ đề   RSS   
  • #350956 19/10/2014

    phamhuongthuy

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sai

    em chào luật sư : ngày 01/01/2013 cty em tự đặt in10 quyen tuc 500to hoa don đỏ, nhưng em làm kê khai tình hình sử dụng hóa đơn theo kiểu cũ dùng quyen nào tính phat hanh quyen do như kiểu ngày sưa đi mua hóa đơn ở thuế giờ là tháng 10/2014 mới phát hiện ra em không chịu cập nhật kê khai sai số phát hành dẫn đến sai số tồn, cty em gio mới dùng quyển thứ 2 thôi ạ, vậy em có bị phạt không ạ, thuế phạt em bao nhiêu ạ.em xin nhờ luật sư và các bạn giúp đỡ.

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    2131 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352504   27/10/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Mình hiểu ý bạn là 500 tờ 10 quyển, xài quyển 1 thì đi thong báo quyển 1, quyển 2 thì thông báo quyển 2 đúng không? Chứ không thông báo 1 lần cho tất cả.

    Trường hợp này thì vẫn được nhé bạn, bạn in nhiêu đó nhưng khi xài tớ iđâu thì phát hành tới đó thì tốn giấy với công bên bạn nhưng không ảnh hưởng gì hay sai thủ tục.

    Còn trường hợp lập sai báo cáo tình hình sử dụng thì sẽ bị xử phạt theo Nghị định 109/2013/NĐ-CP

    Điều 40. Hành vi quy định về lập, gửi thông báo và báo cáo (trừ thông báo phát hành hóa đơn) cho cơ quan thuế

    1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi lập sai hoặc không đầy đủ nội dung của thông báo, báo cáo gửi cơ quan thuế, trừ thông báo phát hành hóa đơn, theo quy định.

    Ngoài bị phạt tiền, tổ chức, cá nhân phải lập và gửi lại cơ quan thuế thông báo, báo cáo đúng quy định. Trường hợp tổ chức, cá nhân phát hiện sai sót và lập lại thông báo, báo cáo thay thế đúng quy định gửi cơ quan thuế trong thời hạn quy định nộp thông báo, báo cáo thì không bị phạt tiền.

     
    Báo quản trị |