Lao động hợp đồng có được làm thủ quỹ không?

Chủ đề   RSS   
  • #567408 31/01/2021

    sunguyenedu

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/01/2021
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lao động hợp đồng có được làm thủ quỹ không?

    Lao động hợp động không xác định thời hạn theo Nghị định 161/2018/NĐ-CP trong trường THPT có được kiêm nhiệm công viêc thủ quỹ không? 

     
    118 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #567411   31/01/2021

    jellannm
    jellannm
    Top 150
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2019
    Tổng số bài viết (514)
    Số điểm: 3391
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 68 lần


    Căn cứ Khoản 3 Điều 3 Nghị định 161/2018/NĐ-CP quy định:

    "3. Sửa đổi, bổ sung Điều 3 như sau:

    “Điều 3. Các công việc không thực hiện ký hợp đồng lao động trong cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập

    1. Không thực hiện việc ký hợp đồng lao động đối với các đối tượng sau:

    a) Những người làm công việc chuyên môn, nghiệp vụ ở các vị trí việc làm được xác định là công chức trong các cơ quan hành chính hoặc là viên chức trong đơn vị sự nghiệp công lập do Nhà nước bảo đảm toàn bộ hoặc một phần chi thường xuyên.

    b) Những người làm bảo vệ ở các cơ quan, đơn vị: Văn phòng Chính phủ, Kho tiền hoặc Kho hồ sơ ấn chỉ có giá trị như tiền của Ngân hàng Nhà nước, Kho bạc Nhà nước, Kho ấn chỉ thuế, Kho ấn chỉ hải quan.

    c) Lái xe chuyên dùng chuyên chở tiền của Ngân hàng Nhà nước, Kho bạc Nhà nước.

    ..."

    Như vậy, thủ quỹ trường học là viên chức do đó không thể kí hợp đồng lao đồng, không thế bố trí người đang kí hợp đồng lao động đảm nhận công tác này. 

     
    Báo quản trị |