DanLuat 2015

LÀM VĂN THƯ TRONG BỘ ĐỘI NHÀ NƯỚC CÓ ĐƯỢC XĂM HÌNH?

Chủ đề   RSS   
  • #458708 24/06/2017

    luongkimvan1999

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:24/06/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    LÀM VĂN THƯ TRONG BỘ ĐỘI NHÀ NƯỚC CÓ ĐƯỢC XĂM HÌNH?

    em chuẩn bị làm văn thư trong bộ đội nhà nước và em tính xăm hình.Liệu có được xăm hình không ạ?

     
    1569 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #458984   27/06/2017

    Khongtheyeuemhon
    Khongtheyeuemhon
    Top 75
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/05/2010
    Tổng số bài viết (736)
    Số điểm: 9750
    Cảm ơn: 658
    Được cảm ơn 765 lần
    Moderator

    Cái này Luật không cấm bạn ạ. Tuy nhiên, ở những môi trường như công an, quân đội... thì thường có nội quy, quy định riêng của ngành và những người công tác trong lĩnh vực này thì không được có hình xăm. Nếu bạn có hình xăm: đầu vào sẽ không được tuyển dụng, vào rồi thì có thể bị cho ra khỏi ngành. 

    Mình nhấn mạnh là "có thể", vì bạn bè mình một số người trong ngành vẫn có hình xăm. Không ai biết thì không sao. 

    Thân,

    Có những lúc anh mơ được gặp lại em lúc ban đầu...

     
    Báo quản trị |  
  • #458999   27/06/2017

    GHLAW
    GHLAW
    Top 500
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2016
    Tổng số bài viết (172)
    Số điểm: 2275
    Cảm ơn: 325
    Được cảm ơn 75 lần


    Hiên nay không thấy có quy định về bộ đội tại ngũ có được xăm hình, nhưng trong tiêu chuẩn tuyển quân có quy định như sau:

    Điều 4 – Thông tư 167/TT-BQP quy định tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ hàng năm. Tiêu chuẩn tuyển quân
    "2. Tiêu chuẩn chính trị, đạo đức:
    d) Những công dân xăm da (bằng kim) có hình mang tính kinh dị, kỳ quái, kích động, bạo lực gây phản cảm ở những vị trí lộ diện như mặt, cổ, tay (từ 1/3 dưới cánh tay trở xuống); chân (1/3 từ dưới đùi trở xuống), không gọi nhập ngũ vào Quân đội."

    Hiểu theo quy định trên việc xăm hình sẽ không bị cấm nếu không vi phậm những điều kiện về vị trí xăm và nội dung hình xăm.

    Gửi bạn tham khảo!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-