làm sao đưa người nghiện ma túy đi cai

Chủ đề   RSS   
  • #422543 23/04/2016

    duongthimong

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2016
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 473
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 6 lần


    làm sao đưa người nghiện ma túy đi cai

    bạn tôi nghiện ma túy, bạn tôi đã gửi đơn lên UBND phường, nhưng họ nói chưa có đợt nên chưa chấp nhận? Tôi muốn hỏi, nộp đơn  ở đâu ạ?

     
    2392 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #422653   25/04/2016

    quynhdieu94
    quynhdieu94

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/04/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Chào bạn !

    Về vấn đề bạn đưa ra tôi có góp ý như sau:

    Theo Điều 15 Thông tư liên tịch số 14/2012/TTLT-BLĐTBXH-BCA về Thủ tục đưa người nghiện ma túy, người bán dâm tự nguyện vào cai nghiện, chữa trị, phục hồi tại Trung tâm thì thủ tục lập, xét duyệt hồ sơ và tiếp nhận người nghiện ma túy, người bán dâm tự nguyện vào cai nghiện, chữa trị, phục hồi tại Trung tâm được thực hiện theo quy định tại các Điều 26, 27, 28, 29 Nghị định số 135/2004/NĐ-CP.

    Điều 26. Thủ tục, hồ sơ của người tự nguyện vào Trung tâm Chữa bệnh - Giáo dục - Lao động xã hội

    Hồ sơ của người tự nguyện vào Trung tâm Chữa bệnh - Giáo dục - Lao động xã hội gồm:

    1. Đơn của người tự nguyện xin vào Trung tâm Chữa bệnh - Giáo dục - Lao động xã hội để được chữa trị, cai nghiện, phục hồi. Đối với người chưa thành niên phải có sự đồng ý của cha, mẹ hoặc người giám hộ.

    Nội dung đơn phải nêu đầy đủ tình trạng nghiện và các hình thức cai nghiện, giáo dục, chữa trị đã thực hiện (nếu có); cam kết của người tự nguyện hoặc của cha, mẹ, vợ, chồng, con (đã thành niên) anh, chị, em ruột hoặc người giám hộ của người đó (nếu là người chưa thành niên).

    2. Bản sao Giấy chứng minh nhân dân hoặc sổ hộ khẩu hoặc Giấy chứng nhận tạm trú dài hạn (có công chứng hoặc kèm theo bản chính để đối chiếu).

    Hồ sơ của người tự nguyện được gửi cho Giám đốc Trung tâm Chữa bệnh - Giáo dục - Lao động xã hội.

     

    Mẫu đơn bạn có thể tham khảo mẫu số 11, 12 đính kèm Thông tư.

    Trong thời hạn bảy ngày, kể từ ngày nhận được hồ sơ của người tự nguyện xin vào Trung tâm, Giám đốc Trung tâm xét duyệt hồ sơ và căn cứ vào khả năng tiếp nhận của Trung tâm để ra Quyết định tiếp nhận.

    Quyết định tiếp nhận được gửi cho người tự nguyện xin vào Trung tâm, cha, mẹ, vợ, chồng, anh, chị, em ruột hoặc người giám hộ (đối với người chưa thành niên) và Ủy ban nhân dân cấp xã nơi người đó cư trú.

    Hi vọng những thông tin trên sẽ hữu ích cho bạn.

                                                                            Hoàng Thị Diệu Quỳnh.

     

    Cập nhật bởi quynhdieu94 ngày 25/04/2016 10:08:59 SA
     
    Báo quản trị |