DanLuat 2015

Làm mái tôn có được không?

Chủ đề   RSS   
  • #489896 18/04/2018

    dovanbinh1234

    Male
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:18/04/2018
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Làm mái tôn có được không?

    Gia dình em có mảnh dất có giấy chích do phuong.em muốn làm mái tôn có duoc không.dât dang thuôc du an treo 10 nam

     
    800 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #489897   18/04/2018

    toanvv
    toanvv
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1253)
    Số điểm: 7022
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 342 lần
    Lawyer

    Trong trường hợp của bạn, bạn muốn lợp mái tôn. Vì bạn không nói rõ việc xây dụng dự án nhà ở riêng lẻ của bạn có thuộc khu vực có quy hoạch xây dựng nên chúng tôi không thể tư vấn được cho bạn xem họ cấp giấy phép xây dựng tạm hay không. Vì vậy bạn hãy căn cứ vào quy hoạch xây dựng tại địa bàn xã bạn để xác định . Nếu trường hợp việc xây dựng nhà ở của bạn thuộc quy định tại khoản 1 Điều 94 thì bạn sẽ chỉ được cấp giấy phép xây dựng tạm thời và sau thời hạn nhất định nếu không được gia hạn thì bạn buộc phải tháo dỡ công trình.

     

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 1900 6280

    Website: http://luatsuhanoi.org; http://luatsutuvanluat.org ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 1900 6280

Website: http://luatsuhanoi.org; http://luatsutuvanluat.org ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

0 Thành viên đang online
-