Làm lại giấy khai sinh

Chủ đề   RSS   
  • #61787 22/09/2010

    hot_lua

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:22/09/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Làm lại giấy khai sinh

    Tôi muốn hỏi là :

    Tôi muốn làm lại giấy khai sinh khi mà giấy khai sinh của tôi bị sai năm so với các giấy tờ khác như giấy chứng minh, bằng tốt nghiệp...vậy tôi có thể làm lại không?

    Xin cảm ơn
    Cập nhật bởi admin ngày 23/09/2010 03:39:42 PM
     
    4717 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #61826   23/09/2010

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3333)
    Số điểm: 21677
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1182 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

     

    Khoản 2 Điều 5 NĐ 158/2005 Về đăng ký và quản lý hộ tịch quy định: “Giấy khai sinh là giấy tờ hộ tịch gốc của mỗi cá nhân.


    Mọi hồ sơ, giấy tờ của cá nhân có nội dung ghi về họ, tên, chữ đệm; ngày, tháng, năm sinh; giới tính; dân tộc; quốc tịch; quê quán; quan hệ cha, mẹ, con phải phù hợp với Giấy khai sinh của người đó”.


    Như vậy bạn phải sửa các giấy tờ khác cho phù hợp với giấy khai sinh chứ không phải ngược lại.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com