Lam giay doc than va khai sinh cho con

Chủ đề   RSS   
  • #347005 26/09/2014

    Nguyenhungngoc

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lam giay doc than va khai sinh cho con

    Thua luat su, con em duoc 11 thang, em khong dang ki ket hon va be khong co cha, vay em muon lam giay chung nhan doc than de di nuoc ngoai dong thoi lam giay khai sanh cho be luon duoc khong ah, neu duoc thi phai can nhung giay to gi? Cam on!
     
    3110 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #347027   26/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Thứ nhất , Về giấy chứng nhận độc thân: bạn cần ra phường, xã nơi bạn đăng ký hộ khẩu thường trú để lấy một bản khai chứng nhận độc thân (theo mẫu quy định của Pháp luật). Bạn điền đầy đủ thông tin mà tờ khai yêu cầu. Sau đó bạn đem tờ khai này, kèm theo chứng minh thư (hoặc hộ chiếu) và hộ khẩu thường trú tới Ủy ban nhân dân cấp xã, phường nơi bạn có hộ khẩu thường trú để người có thẩm quyền cao nhất xác định trình trạng độc thân.

    Thứ hai, Về việc đăng ký khai sinh cho con:

    Điều 15 Nghị định 158/2005/NĐ-CP ngày 27/12/2005 của Chính phủ quy định về đăng ký và quản lý hộ tịch thì khi đi đăng ký khai sinh cho con bạn cần mang theo giấy chứng sinh

    (Giấy chứng sinh do cơ sở y tế, nơi trẻ em sinh ra cấp; nếu trẻ em sinh ra ngoài cơ sở y tế, thì Giấy chứng sinh được thay bằng văn bản xác nhận của người làm chứng. Trong trường hợp không có người làm chứng, thì người đi khai sinh phải làm giấy cam đoan về việc sinh là có thực)

     Sau khi kiểm tra các giấy tờ hợp lệ, cán bộ Tư pháp hộ tịch ghi vào Sổ đăng ký khai sinh và bản chính Giấy khai sinh, Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã ký và cấp cho người đi khai sinh một bản chính Giấy khai sinh. Bản sao Giấy khai sinh được cấp theo yêu cầu của người đi khai sinh.

     Trong trường hợp  nếu không xác định được người cha, thì phần ghi về người cha trong Sổ đăng ký khai sinh và Giấy khai sinh để trống.

    trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com