DanLuat 2015

Lãi suất có thể cho vay?

Chủ đề   RSS   
  • #79738 18/01/2011

    phuongkim29

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Lãi suất có thể cho vay?

    xin chào
    Cho tôi hỏi mình có thể cho người khác vay với lãi suất là 15% một tháng trên tổng số tìên vay được hay không? Cảm ơn
     
    2447 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #79774   18/01/2011

    QuyetQuyen945
    QuyetQuyen945
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2010
    Tổng số bài viết (1229)
    Số điểm: 15099
    Cảm ơn: 371
    Được cảm ơn 485 lần


    Chào bạn mức lãi suất đó là không được rồi!

    Bạn có thể tham khảo điều luật sau đây để hiểu rõ được vấn đề!

    Điều 476. Lãi suất

    1. Lãi suất vay do các bên thoả thuận #ff0000;">nhưng không được vượt quá 150% của lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố đối với loại cho vay tương ứng.

    2. Trong trường hợp các bên có thoả thuận về việc trả lãi, nhưng không xác định rõ lãi suất hoặc có tranh chấp về lãi suất thì áp dụng lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố tương ứng với thời hạn vay tại thời điểm trả nợ.

    Chúc bạn sẽ tìm ra được mức lãi suất phù hợp nhất!

    thân@
     
    Báo quản trị |