DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Ký hợp đồng với công ty nhưng xuất hóa đơn cho chi nhánh công ty được không?

(huynhthu95)

Theo quy định tại Điểm b Khoản 7 Điều 3 Thông tư 26/2015/TT-BTC sửa đổi bổ sung Điểm b Khoản 2 Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC  quy định về hóa đơn bán hàng, cung ứng dịch vụ thì khi ghi hóa đơn giá trị gia tăng phải đảm bảo tiêu thức đúng mã số thuế, địa chỉ của người mua, người bán.

Theo đó, hợp đồng đã ký với công ty thì người mua là công ty, phải xuất hóa đơn mang tên công ty. Chi nhánh ở đây chỉ được ủy quyền để thanh toán chứ chi nhánh không phải là người mua. Do đó, nếu muốn xuất hóa đơn cho chi nhánh thì phải ký lại hợp đồng mang tên chi nhánh.

 

  •  9853
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…