KÝ HỢP ĐỒNG VỚI CHI NHÁNH XUẤT HÓA ĐƠN CHO CÔNG TY MẸ

Chủ đề   RSS   
  • #389005 23/06/2015

    duongthilai

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    KÝ HỢP ĐỒNG VỚI CHI NHÁNH XUẤT HÓA ĐƠN CHO CÔNG TY MẸ

    Thưa luật sư, hiện tại Trung tâm tôi có ký hợp đồng với chi nhánh lưới điện nhưng lại xuất hóa đơn cho công ty mẹ.Tôi muốn hỏi Trung tâm tôi xuất như vậy có được không?có ảnh hưởng gì không?

     
    14311 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #389457   25/06/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Điều 16. Lập hóa đơn

    1. Nguyên tắc lập hóa đơn

    a) Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh chỉ được lập và giao cho người mua hàng hóa, dịch vụ các loại hóa đơn theo hướng dẫn tại Thông tư này.

    Thông tư 39/2014/TT-BTC hướng dẫn thi hành Nghị định 51/2010/NĐ-CP và 04/2014/NĐ-CP quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ

    Theo quy định này hiểu là bạn giao dịch với ai thì sẽ xuất hóa đơn cho người đó. Trường hợp này bên bạn ký với chi nhánh thì xuất hóa đơn cho chi nhánh, vì con liên quan đến giao dịch, chuyển khoản.

     
    Báo quản trị |