DanLuat 2015

kính mong giúp đỡ trả lời giúp dùm em ?

Chủ đề   RSS   
  • #350879 18/10/2014

    khanhhuy92

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/10/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    kính mong giúp đỡ trả lời giúp dùm em ?

    e ten huy sn 92 hồi nhỏ e không biết có theo bạn bè có đi ăn trôm xe đạp bị công an bắt rồi lập biên bản rồi thả về nhưng vẫn đi theo, rồi bị bắt đến 3 lần rồi bị đưa đi trường giáo dưỡng 2 năm từ năm 2007 đến năm 2008 em chấp hành tốt được giảm rồi đưa về ạ nhưng lúc đó 14 hoặc 15 tuổi thôi. Từ lúc e về đến giờ là được 6 năm rồi mà e chưa vi phạm 1 lần nào nữa e và e cố gắng đi học lấy bằng cấp 3 bổ túc và được kết nạp đoàn ? chừ e có nguyện vọng đi nghĩa vụ công an như vậy có đi được không mong luật sự tư vấn dùm e với e rất cám ơn nhiều 

    Cập nhật bởi khanhhuy92 ngày 18/10/2014 11:33:01 CH
     
    2606 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #351042   20/10/2014
    Được đánh dấu trả lời

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 845 lần
    Moderator

    Chào bạn!

    Tôi vẫn chưa được tiếp cận khái niệm " đi nghĩa vụ công an" bạn có chút nào nhẫm lẫn ở đây không?

    Nếu bạn muốn đi nghĩa vụ quân sự tình nguyện thì bạn có thể làm đơn gửi lên ban chỉ huy quân sự cấp xã người ta sẽ xem xét đơn của bạn để bạn thực hiện nghĩa vụ quân sự.

    Còn nếu bạn muốn thi tuyển vào các trường Đại Học, Học Viện thuộc lực lượng công an nhân dân thì bạn phải vượt qua vòng sơ tuyển tại công an cấp tỉnh nơi bạn đăng ký hộ khẩu thường trú ở vòng này thì bạn phải đáp ứng nhiều tiêu chí khác nhau như sức khỏe, thể hình, tuổi tác, học lực và cả vấn đề về lý lịch phải tốt nữa.

    Trường hợp của bạn lý lịch bản thân không được tốt lắm.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn garan vì bài viết hữu ích
    khanhhuy92 (20/10/2014)
  • #351172   20/10/2014

    khanhhuy92
    khanhhuy92

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/10/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    dạ e cần biết rứa cái tiền sự em qua năm tháng có được xóa bỏ không ạ.... hay h vẫn còn mong luật sư cho e biết 

     
    Báo quản trị |  
  • #351215   21/10/2014

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 845 lần
    Moderator

    Chào bạn!

    Theo quy định tại điều 7 luật xử lý vi phạm hành chính 2012 thì thời hạn được coi là chưa bị xử lý vi phạm hành chính như sau:

    Điều 7. Thời hạn được coi là chưa bị xử lý vi phạm hành chính

    1. Cá nhân, tổ chức bị xử phạt vi phạm hành chính, nếu trong thời hạn 06 tháng, kể từ ngày chấp hành xong quyết định xử phạt cảnh cáo hoặc 01 năm, kể từ ngày chấp hành xong quyết định xử phạt hành chính khác hoặc từ ngày hết thời hiệu thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính mà không tái phạm thì được coi là chưa bị xử phạt vi phạm hành chính.

    2. Cá nhân bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính, nếu trong thời hạn 02 năm, kể từ ngày chấp hành xong quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính hoặc 01 năm kể từ ngày hết thời hiệu thi hành quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính mà không tái phạm thì được coi là chưa bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn garan vì bài viết hữu ích
    khanhhuy92 (21/10/2014)
  • #351419   21/10/2014

    khanhhuy92
    khanhhuy92

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:18/10/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    dạ e rất cám ơ luật sư à.. rứa giờ em xem như chưa có bị xử phạt hành chính là không có án tiền sự phải không ạ

     
    Báo quản trị |