Kiện đòi tài sản

Chủ đề   RSS   
  • #276834 21/07/2013

    kinhvietdung

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 330
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Kiện đòi tài sản

    Xin kính chào các Luật sư!

    Rất mong được các Luật sư tư vấn cho Tôi trong trường hợp sau đây!

    Tôi và một công ty TNHH 1TV S có ký một hợp đồng khai hoang đất. Tổng công việc trị giá 200 trieu đồng. Tôi đã thanh toán cho công ty đó đầy đủ số tiền trên. 150 triệu tôi chuyển qua tài khoản ngân hàng( có biên lai chuyển khoản), cong 50 triệu còn lại là tôi thanh toán bằng tiền mặt có 1 người chứng kiến. Số tiền thì công ty đã nhận đủ những công ty đã không hoàn thành công việc như trong hợp đồng. Và tôi đã đến gặp ông B là người chủ công ty TNHH đó để đòi khoản tiền tương ứng với khối lượng công việc chưa làm, lúc này ông B chưa có tiền để trả cho nên hai bên đã làm một giáy tờ vay nợ. Nội dung là Công Ty TNHH 1 thành viên S vay tôi 100 triệu đồng. Sau nhiều lần đòi nợ mà ông B đã không trả số tiền trên cho nên Tôi đã khởi kiện ra Tòa án có thẩm quyền ngày 15/10/2012 Tuy nhiên đến nay Tòa án vẫn chưa đư ra xét xử!!!!!!!!!!!!! sau nhiều lần gọi tôi lên hỏi năm ba câu rồi lại thôi! Tòa án giải quyết như vậy có phù hợp với pháp  luật hay không ?

    KÍnh mong các vị Luật sư tư vấn cho tôi với! Tôi xin chân thành cảm ơn!

     

    Cuộc sống của chúng ta là cố gắng và lao động.

    Sự nghĩ ngơi hoàn toàn chỉ chờ chúng ta ở trong những nấm mồ !

     
    3576 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #276917   22/07/2013

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Tranh chấp của bạn thuộc tranh chấp kinh doanh thương mại theo quy định tại điều 29 của bộ luật TTDS 2004, sửa đổi bổ sung 2011. Điều 179 bộ luật TTDS quy định. Thời hạn chuẩn bị xét xử

    1. Thời hạn chuẩn bị xét xử các loại vụ án được quy định như sau:

    A) Đối với các vụ án quy định tại Điều 25 và Điều 27 của Bộ luật này, thời hạn là bốn tháng, kể từ ngày thụ lý vụ án;

    B) Đối với các vụ án quy định tại Điều 29 và Điều 31 của Bộ luật này, thời hạn là hai tháng, kể từ ngày thụ lý vụ án.

    Đối với vụ án có tính chất phức tạp hoặc do trở ngại khách quan thì Chánh án Toà án có thể quyết định gia hạn thời hạn chuẩn bị xét xử, nhưng không quá hai tháng đối với vụ án thuộc trường hợp quy định tại điểm a và một tháng đối với vụ án thuộc trường hợp quy định tại điểm b khoản 1 Điều này.

    2. Trong thời hạn chuẩn bị xét xử quy định tại khoản 1 Điều này, tuỳ từng trường hợp, Toà án ra một trong các quyết định sau đây:

    A) Công nhận sự thoả thuận của các đương sự;

    B) Tạm đình chỉ giải quyết vụ án;

    C) Đình chỉ giải quyết vụ án;

    D) Đưa vụ án ra xét xử.

    3. Trong thời hạn một tháng kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử, Toà án phải mở phiên toà; trong trường hợp có lý do chính đáng thì thời hạn này là hai tháng. thì thời gian giải quyết là

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869