DanLuat 2015

Kiểm tra tu sửa máy, thiết bị, nhà xưởng định kỳ gồm những gì?

Chủ đề   RSS   
  • #64997 22/10/2010

    nhuahoathanh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Kiểm tra tu sửa máy, thiết bị, nhà xưởng định kỳ gồm những gì?

    Xin chào luật sư!

    Tôi tên Lợi. Công ty tôi làm ống nước nhựa bị thanh tra sở lao động thương binh và xã hội TP.HCM xuống kiểm tra và họ nói công ty  tôi không định kỳ kiểm tra tu sửa nhà xưởng kho tàng theo tiêu chuẩn an toàn lao động, vệ sinh lao động Hành vi trên vi phạm điểu 20 khoản 1 điểm a.
    nghị định số 47/2010/NĐ-CP ngày 06/05/2010.

    Tôi muốn biết thông tư nào quy đinh tu sửa nhà xưởng và nhà xưởng nào cần phải tu sửa?


    Rất mong luật sư hướng dẫn cho tôi. Xin cảm ơn Luật sư.
     
    8021 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65005   22/10/2010

    Lsphat
    Lsphat
    Top 500
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/07/2009
    Tổng số bài viết (142)
    Số điểm: 916
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 31 lần


    Chào bạn,

    Nghĩa vụ định kỳ kiểm tra, tu sửa máy, thiết bị, nhà xưởng, kho tàng theo tiêu chuẩn an toàn lao động, vệ sinh lao động của người sử dụng lao động được quy định tại Điều 98 khoản 1
    BLLĐ. Hành vi vi phạm nghĩa vụ này trước khi Nghị định 47/2010 NĐ-CP áp dụng thì có thể bị xử phạt vi phạm hành chính theo quy định tại điểm a, khoản 1 Điều 24 Nghị định 113 năm 2004 của Chính Phủ.
    Trân trọng,
     
    Báo quản trị |  
  • #65080   23/10/2010

    nhuahoathanh
    nhuahoathanh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào luật sư!

    Công ty tôi là sản xuất ống nước nhựa pvc. tôi có hàng năm đo dạc môi trường lao động và đã đạt yêu cầu vậy còn tu sửa nhà xưởng thì tôi không hiểu là phải đi cơ quan nào kiểm định? Và nhà xưởng tôi không có hư hao gì hết. Tôi muốn biết loại ngành nghề gì là phải tu sửa nhà xưởng nghiêm ngặc và có thông tư nào hướng dẩn không?


    Trong biên bản ghi là tôi đã vi phạm: Không định kỳ kiểm tra tu sửa máy, thiết bị, nhà xưởng, kho tàng theo tiêu chuẩn an toàn lao động, vệ sinh lao động. Hành vi vi phạm tại điều 20 khoản 1 điểm a nghị định 47/2010/NĐ-CP ngày 6/5/2010.


    Nhưng tôi xem "Thông Tư ban hành danh mục sản phẩm hàng hóa nhóm 2 và hướng dẫn trình tự, thủ tục và nội dung kiểm tra chất lượng sản phẩm, hàng hóa trong sản xuất" của Bộ Lao Động Thương Binh Và Xã Hội số 03/2010/TT-BLĐTBXH thì không thấy yêu cầu nhà xuởng, máy móc, thiết bị của ngành nhựa cần phải định kỳ tu sửa kiểm tra nghiêm ngặt.


    Cho tôi hỏi thêm có thông tư nào yêu cầu máy, thiết bị, nhà xưởng, kho tàng của ngành nhựa là phải định kỳ kiểm tra tu sửa theo tiêu chuẩn an toàn lao động, vệ sinh lao động không? Nếu có thì đó là thông tư nào xin ghi rõ và cụ thể dùm tôi! Xin cảm ơn!
    Cập nhật bởi admin ngày 25/10/2010 03:19:44 PM
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-