DanLuat 2015

Kiểm định bảo hộ lao động

Chủ đề   RSS   
  • #431266 20/07/2016

    vietacelotti001

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Kiểm định bảo hộ lao động

    Gửi anh/chị

    Xin anh/chị có thể trả lời giúp em câu hỏi là đối với trang bị bảo hộ lao động cụ thể là dây đai an toàn, được trang bị cho người lao động trong quá trình sản xuất có bắt buộc phải kiểm định theo quy định của pháp luật không? Nếu có thì nó được quy định trong điều, khoản nào của Nghị định hay thông tư nào? Quy trình kiểm định số bao nhiêu? Xin cám ơn, rất mong được sự phản hồi nhanh nhất có thể từ các anh/chị.

     

    Nguyễn Văn Thịnh

    SĐT: 01223084236

     
    2412 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #431765   25/07/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Chào bạn, theo mình thì dây đai an toàn không thuộc Danh mục máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động, căn cứ Thông tư 05/2014/TT-BLĐTBXH  Vì vậy bạn không cần phải thực hiện kiểm định:

    Điều 16. Trách nhiệm của tổ chc, cá nhân sử dụng các loại máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động

    1. Lựa chọn tổ chức hoạt động kiểm định kỹ thuật an toàn lao động để kiểm định lần đầu trước khi đưa vào sử dụng hoặc kiểm định định kỳ trong quá trình sử dụng các loại máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động; chỉ được đưa vào sử dụng các loại máy, thiết bị, vật tư có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn lao động được kiểm định đạt yêu cầu.

    (Điều 16 Nghị định 44/2016/NĐ-CP

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-