DanLuat 2015

Khuyến mại quà tặng đi kèm sản phẩm có phải xin thủ tục với cơ quan chức năng?

Chủ đề   RSS   
  • #295848 06/11/2013

    nh123smile

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Khuyến mại quà tặng đi kèm sản phẩm có phải xin thủ tục với cơ quan chức năng?

    Xin chào. Công ty tôi là Công ty bán phân phối qua đại lý. Sản phẩm là máy chiếu. Tôi đang định làm chương trình khuyến mại tặng thẻ trả trước cho khách hàng trị giá 200.000vnđ đại lý và 500.000 cho khách hàng tiều dùng cuối cùng mua máy chiếu (giá máy chiếu khoảng 15 triệu). chương trình áp dụng trên toàn quốc.

    Tôi muốn hỏi là với chương trình như vậy tôi có cần phải khai báo hay đăng kí với cơ quan có thẩm quyền không? nếu có thì tôi phải làm việc với đơn vị nào? thủ tục giấy tờ cần chuẩn bị ra sao và thời gian bao lâu thì có kết quả?

    Chân thành cảm ơn.

     

     
    3037 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #297085   13/11/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Theo như hình thức bạn nói ở trên thì được xem là một trong những hình thức xúc tiến thương mại theo quy định tại Điều  92 Luật thương mại 2005

    Như vậy theo quy định thì bạn phải thực các các quy định tại Điều 96 đến 99

    Điều 96. Nghĩa vụ của thương nhân thực hiện khuyến mại

    1. Thực hiện đầy đủ các trình tự, thủ tục theo quy định của pháp luật để thực hiện các hình thức khuyến mại.

    2. Thông báo công khai các nội dung thông tin về hoạt động khuyến mại cho khách hàng theo quy định tại Điều 97 của Luật này.

    3. Thực hiện đúng chương trình khuyến mại đã thông báo và các cam kết với khách hàng.

    4. Đối với một số hình thức khuyến mại quy định tại khoản 6 Điều 92 của Luật này, thương nhân phải trích 50% giá trị giải thưởng đã công bố vào ngân sách nhà nước trong trường hợp không có người trúng thưởng.

    Bộ trưởng Bộ Thương mại quy định các hình thức khuyến mại cụ thể thuộc các chương trình mang tính may rủi phải thực hiện quy định này.

    5. Tuân thủ các thỏa thuận trong hợp đồng dịch vụ khuyến mại nếu thương nhân thực hiện khuyến mại là thương nhân kinh doanh dịch vụ khuyến mại.

    Và xem quy định cụ thể tại Nghị định 37/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại

     
    Báo quản trị |