DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Khuyến mại "Mua 1 tặng 1" có hợp pháp ?

Gửi danluat,

Hiện nay có rất nhiều chương trình khuyến mại "Mua 1 tặng 1" nhưng khi khách sạn của tôi gửi thông báo thực hiện chương trình "Mua 1 tặng 1" đến Sở Công thương TP.HCM thì Sở không nhận. Sở nói rằng theo 

Nghị định số 37/2006/NĐ-CP của Chính phủ : Quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại

Điều 5. Hạn mức tối đa về giá trị hàng hoá, dịch vụ dùng để khuyến mại
2. Tổng giá trị của hàng hoá, dịch vụ dùng để khuyến mại mà thương nhân thực hiện trong một chương trình khuyến mại không được vượt quá 50% tổng giá trị của hàng hoá, dịch vụ được khuyến mại, trừ trường hợp khuyến mại bằng hình thức quy định tại Điều 7 Nghị định này.
 
Nên nếu khách sạn tôi làm chương trình: khách mua 1 chai bia, được tặng 1 chai bia cùng loại, thì chai bia tặng có giá trị là 100% giá trị chai bia khách mua. Vì vậy là phạm luật.
 
Điều này làm tôi hoang mang quá vì thấy có rất nhiều khách sạn và doanh nghiệp đang thực hiện chương trình này.
 
Cảm ơn danluat!
  •  25793
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…