Không xin cấp lại giấy phép hoạt động bị mất, câu lạc bộ bóng đá bị xử lý ra sao?

Chủ đề   RSS   
  • #521206 20/06/2019

    HNP1997
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2019
    Tổng số bài viết (564)
    Số điểm: 4635
    Cảm ơn: 25
    Được cảm ơn 191 lần


    Không xin cấp lại giấy phép hoạt động bị mất, câu lạc bộ bóng đá bị xử lý ra sao?

    Chào ban biên tập tôi có một thắc mắc, tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật, nếu một câu lạc bộ bóng đá bị mất giấy chứng nhận đăng ký đủ điều kiện kinh doanh mà không thực hiện thủ tục cấp lại có bị xử phạt gì không?

    Trả lời:
     

    Căn cứ Khoản 1 Điều 16 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)quy định về Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao theo đó:

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không làm thủ tục cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh hoạt động thể thao theo quy định.
    ...

    Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với câu lạc bộ bóng đá không làm thủ tục xin cấp lại giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thể thao sẽ bị xử phạt nặng tối đa lên đến 5.000.000 đồng

    Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

    Trân trọng

     

     
    1473 | Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn HNP1997 vì bài viết hữu ích
    ngoalongcusi (20/06/2019) ThanhLongLS (20/06/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận