DanLuat 2015

Không thuộc diện đóng thuế có phải nộp phí, lệ phí khác không?

Chủ đề   RSS   
  • #468374 21/09/2017

    Không thuộc diện đóng thuế có phải nộp phí, lệ phí khác không?

    Luật sư cho hỏi

    Tôi buôn bán hàng tạp hóa nhỏ lẻ, không thuộc diện đóng thuế thì có phải nộp phí, lệ phí gì không theo quy định của pháp luật, nếu có thì mức nộp tối đa là bao nhiêu, và tối thiểu là bao nhiêu, nhờ LS tư vấn giúp

     
    2615 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #469276   29/09/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    + Thuế khoán (Thuế GTGT và thuế TNCN) theo Thông tư 92/2015/TT-BTC (theo thông tin chị cung cấp thì chị được miễn).
     
    + Lệ phí đăng ký kinh doanh (Lệ phí nhà nước) theo Thông tư 215/2016/TT-BTC. Mức lệ phí tùy loại hình kinh doanh chị đăng ký.
     
    + Lệ phí môn bài thực hiện theo Thông tư 302/2016/TT-BTC và Nghị định số 139/2016/NĐ-CP. Trường hợp của hàng tạp hóa của chị thuộc Điều 3 Thông tư 302/2016/TT-BTC và Điều 3 Nghị định số 139/2016/NĐ-CP thì được miễn lệ phí môn bài này.
     
    Ngoài ra, các lệ phí khác được quy định tại danh mục ban hành kèm theo Luật phí và lệ phí 2015 thì khi thực hiện thủ tục tương ứng đó mới phải đóng.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-