DanLuat 2015

Không tham gia thực tập phương án chữa cháy bị phạt hành chính như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #517565 01/05/2019

    minhpham1995
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (773)
    Số điểm: 5749
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 67 lần


    Không tham gia thực tập phương án chữa cháy bị phạt hành chính như thế nào?

    Đối với nội dung này, điểm b khoản 3 Điều 39 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng và chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình có quy định xử lý đối với hành vi trên. Cụ thể:

    "Điều 39. Vi phạm quy định về phương án chữa cháy của cơ sở

    ...

    3. Phạt tiền từ 1.500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

    a) Không trình phê duyệt phương án chữa cháy;

    b) Không tham gia thực tập phương án chữa cháy;

    c) Không bổ sung, chỉnh lý phương án chữa cháy;

    d) Không thực tập đầy đủ các tình huống chữa cháy trong phương án chữa cháy đã được phê duyệt.

    ...".

    Như vậy, hành vi không tham gia thực tập phương án chữa cháy sẽ bị xử phạt từ 1,5 triệu đến 3 triệu đồng.

     
    91 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận